DanLuat 2015

CHẾ ĐỘ THAI SẢN

Chủ đề   RSS   
  • #233533 15/12/2012

    phanthanhthao.info

    Female
    Sơ sinh

    Tiền Giang, Việt Nam
    Tham gia:23/11/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 250
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 1 lần


    CHẾ ĐỘ THAI SẢN

    Em lại nghe nói  trợ cấp thai sản có khoản tiền tã lót, tiền sữa gì đó..., vậy đó có phải là khoản (1.050.000 x2tháng ) hay không?

    Thanks & Regards

     
    3450 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #233539   15/12/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93016
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Chào bạn, khi nghỉ thai sản thì lao động nữ nhận được trợ cấp 1 lần bằng hai tháng lương tối thiểu chung cho mỗi con. Khoản tiền này có thể gọi là tiền tã lót, tiền sữa, tiền đồ chơi, hay tiền mua giò heo cho mẹ đều được cả.
     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    nguyenkhanhchinh (15/12/2012) KhacDuy25 (16/12/2012)
  • #233704   17/12/2012

    attorneyduong
    attorneyduong

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/12/2012
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 2 lần


    Chào bạn,

    Điều 34 Luật BHXH hiện hành có quy định: " Lao động nữ sinh con hoặc người lao động nhận nuôi con nuôi dưới bốn tháng tuổi thì được trợ cấp một lần bằng hai tháng lương tối thiểu chung cho mỗi con..".

    Như vậy, khi người lao động nữ sinh em bé sẽ được nhận một khoản tiền bằng hai tháng lương tối thiểu chung nhưng luật lại không quy định mục đích, lý do, nên bạn muốn sử dụng vào mục đích gì cũng được cả. Hi

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-