DanLuat 2015

Chế độ phụ cấp thu hút, phụ cấp lâu năm

Chủ đề   RSS   
  • #408548 03/12/2015

    haithanh

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/03/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chế độ phụ cấp thu hút, phụ cấp lâu năm

    1, Có trường hợp nào giáo viên công tác tại vùng đặc biệt khó khăn được hưởng cùng một lúc 2 phụ cấp thu hút và phụ cấp lâu năm không?

    2, Giáo viên công tác tại vùng đặc biệt khó khăn trên 5 năm nhưng hưởng thu hút chưa đủ 5 năm (60 tháng) có được hưởng phụ cấp lâu năm không? 

     
    1377 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #424814   17/05/2016

    Chào chị, tôi xin được trả lời câu hỏi của chị như sau:

    Thứ nhất, theo quy định tại khoản 2 Điều 4 Nghị định 116/2010/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người được hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, thì thời gian hưởng phụ cấp thu hút là không quá 5 năm. Sau 5 năm làm việc, sẽ không được nhận phụ cấp thu hút nữa, thay vào đó là phụ cấp lâu năm (quy định tại Điều 5 Nghị định này). Do đó, sẽ không có trường hợp cùng lúc nhận được hai loại phụ cấp nói trên.

    Thứ hai, trong trường hợp chưa nhận đủ phụ cấp lâu năm mặc dù đã làm việc trên 5 năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt, có thể làm việc với người lãnh đạo đơn vị để được giải quyết trường hợp này và nhận đủ số phụ cấp còn thiếu.

    Trân trọng,

    Công ty luật Hải Nguyễn và cộng sự

    CTV. Lê Thị Thùy Dung

    Công Ty Luật Hải Nguyễn và cộng sự - Hotline: 0973.509.636 hoặc 0907.509.636

    Website: www.lamchuphapluat.vn - Email: luathainguyen@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-