Chế độ phụ cấp kế toán trong trường học

Chủ đề   RSS   
  • #530392 05/10/2019

    Chế độ phụ cấp kế toán trong trường học

    Chế độ phụ cấp kế toán trong trường học được quy định như thế nào? 

    - Chế độ kế toán:

    + Về chế độ phụ cấp công vụ:

    Tại Khoản 1 Điều 2 Nghị định 34/2012/NĐ-CP quy định chế độ phụ cấp công vụ; đối tượng được hưởng phụ cấp công vụ gồm:

    1. Cán bộ, công chức, người hưởng lương hoặc phụ cấp quân hàm từ ngân sách nhà nước quy định tại Điều 1 Nghị định này, bao gồm:

    a) Cán bộ theo quy định tại Khoản 1 Điều 4 Luật cán bộ, công chức;

    b) Công chức theo quy định tại Khoản 2 Điều 4 Luật cán bộ, công chức và các Điều 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10 và 12 Nghị định số 06/2010/NĐ-CP ngày 25 tháng 01 năm 2010 của Chính phủ quy định những người là công chức; không bao gồm công chức quy định tại Điều 11 Nghị định số 06/2010/NĐ-CP;

    c) Cán bộ, công chức ở xã, phường, thị trấn quy định tại Khoản 3 Điều 4 Luật cán bộ, công chức và Điều 3 Nghị định số 92/2009/NĐ-CP ngày 22 tháng 10 năm 2009 của Chính phủ về chức danh, số lượng, một số chế độ, chính sách đối với cán bộ, công chức ở xã, phường, thị trấn và những người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã;

    d) Người làm việc theo hợp đồng lao động trong cơ quan hành chính nhà nước quy định tại Nghị định số 68/2000/NĐ-CP ngày 17 tháng 11 năm 2000 của Chính phủ về thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp, người lao động làm việc theo hợp đồng lao động trong cơ quan Đảng, tổ chức chính trị - xã hội áp dụng quy định tại Nghị định số 68/2000/NĐ-CP ; không bao gồm người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động trong các đơn vị sự nghiệp công lập;

    đ) Sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, hạ sĩ quan, chiến sĩ nghĩa vụ và công nhân, viên chức quốc phòng, lao động hợp đồng thuộc Quân đội nhân dân Việt Nam;

    e) Sĩ quan, hạ sĩ quan hưởng lương, hạ sĩ quan, chiến sĩ phục vụ có thời hạn; công nhân, nhân viên công an và lao động hợp đồng thuộc Công an nhân dân;

    g) Người làm công tác cơ yếu trong tổ chức cơ yếu.

    => Như vậy, đối với nhân viên kế toán trường là viên chức không thuộc đối tượng áp dụng theo quy định của Nghị định 34/2012/NĐ-CP. Do đó kế toán trong trường sẽ không được hưởng phụ cấp công vụ.

     

    Cập nhật bởi thanhthuc30 ngày 05/10/2019 12:01:20 CH
     
    1358 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhthuc30 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (07/10/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận