CHẾ ĐỘ NGHỈ VIỆC MỘT LẦN

Chủ đề   RSS   
  • #288910 30/09/2013

    Trinoivu

    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:30/09/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    CHẾ ĐỘ NGHỈ VIỆC MỘT LẦN

    Xin chào Luạt sư. cho tôi hoi luật sư một vấn đề, mong luật sư giải đáp:

    Xin hỏi về chế độ nghỉ việc 1 lần.

    tôi năm này 56 tuổi, là một viên chức, có thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội là 21 năm. hiện tại tôi chưa đủ tuoir nghỉ hưu.

    Vậy tội làm đơn xin nghỉ việc có được hưởng chế độ trợ cấp nghỉ việc 1 lần (mỗi năm công tác 1/2 tháng lương hiện hưởng) do cơ quan chi trả hay không? (theo Điều 39, Nghị định 29/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 của Chính phủ về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức)

    Nếu có thi văn bản nào quy định.

    Mong Luật sư giải đáp, Em xin cảm ơn

     
    12156 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ