DanLuat 2015

CHẾ ĐỘ NGHĨ PHÉP CỦA GIÁO VIÊN

Chủ đề   RSS   
  • #387155 09/06/2015

    votanhao62

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:08/12/2010
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 400
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 0 lần


    CHẾ ĐỘ NGHĨ PHÉP CỦA GIÁO VIÊN

       Trường tôi trong năm học 2014-2015 vừa kết thúc. Theo quy định hiệu trưởng thông báo chế độ nghĩ phép của GV năm 2015 là từ ngày 01/06 đến 30/07 /2015( Hiệu trưởng công bố trong phiên họp hội đồng sư pham vào ngày 30/05/2015). Đến ngày 09/05/2015 có 3 GV nhận được thông báo  phải đến trực trường. Như vậy những giáo viên đó có bị vi phạm về quyền lợi của bản thân hay khộng? Hiệu trưởng làm như vậy có vi phạm về quyền lợi của GV hay không?

    tanhao62

     
    1856 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #388288   17/06/2015

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1059 lần


    Về chế độ trực thì bạn coi trong quy định của trường quy định chế độ trực như thế nào? Nếu trong ngày nghỉ mà bị gọi đi trực thì tính lương theo quy định tại Bộ luật lao động 2012

    Điều 97. Tiền lương làm thêm giờ, làm việc vào ban đêm

    1. Người lao động làm thêm giờ được trả lương tính theo đơn giá tiền lương hoặc tiền lương theo công việc đang làm như sau:

    a) Vào ngày thường, ít nhất bằng 150%;

    b) Vào ngày nghỉ hằng tuần, ít nhất bằng 200%;

    c) Vào ngày nghỉ lễ, ngày nghỉ có hưởng lương, ít nhất bằng 300% chưa kể tiền lương ngày lễ, ngày nghỉ có hưởng lương đối với người lao động hưởng lương ngày.

    2. Người lao động làm việc vào ban đêm, thì được trả thêm ít nhất bằng 30% tiền lương tính theo đơn giá tiền lương hoặc tiền lương theo công việc của ngày làm việc bình thường.

    3. Người lao động làm thêm giờ vào ban đêm thì ngoài việc trả lương theo quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này, người lao động còn được trả thêm 20% tiền lương tính theo đơn giá tiền lương hoặc tiền lương theo công việc làm vào ban ngày.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn danusa vì bài viết hữu ích
    votanhao62 (18/06/2015)

0 Thành viên đang online
-