Chế độ hưởng độc hại của nhân viên làm công nghệ thông tin trong bệnh viện?

Chủ đề   RSS   
  • #524605 31/07/2019

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (452)
    Số điểm: 12700
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 132 lần


    Chế độ hưởng độc hại của nhân viên làm công nghệ thông tin trong bệnh viện?

    Xin thông tin về chế độ hưởng độc hại của nhân viên làm công nghệ thông tin trong bệnh viện. Vì hằng ngày tiếp xúc với mực in và máy tính máy in rất nhiều?

     
    672 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phungpham1973 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (01/08/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #524728   31/07/2019

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1157)
    Số điểm: 9154
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 176 lần


    Đối với vấn đề này, tại Khoản 6 Điều 3 Nghị định 56/2011/NĐ-CP quy định chế độ phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với công, viên chức công tác tại cơ sở y tế công lập có quy định như sau:

    "Điều 3. Mức phụ cấp ưu đãi

    ......

    6. Đối với công chức, viên chức không trực tiếp làm chuyên môn y tế; công chức, viên chức y tế làm công tác quản lý, phục vụ tại các đơn vị sự nghiệp y tế nói chung (trừ đối tượng quy định tại điểm b khoản 5 Điều này), viên chức làm công tác chuyên môn y tế tại cơ quan, đơn vị, trường học thì thủ trưởng đơn vị căn cứ vào đặc thù công việc và nguồn thu để xem xét, quyết định nhưng không vượt quá mức 20% so với mức lương ngạch, bậc hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) của đối tượng được hưởng."

    Theo quy định trên, với trường hợp của anh - một người làm công nghệ thông tin tại bệnh viện thì thuộc vào trường hợp công chức, viên chức không trực tiếp làm chuyên môn y tế. Với công chức, viên chức không làm chuyên môn y tế nên có thể được xem xét cho hưởng phụ cấp ưu đãi tùy tình hình đặc thù công việc của anh và nguồn ngân sách của bệnh viện nhưng không vượt quá mức 20% so với mức lương ngạch, bậc hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) của anh.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn minhpham1995 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (01/08/2019)
  • #524837   31/07/2019

    Admin cho mình hỏi: Có quy định nào để tham chiếu môi trường nào là độc hại với nhân viên không ạ? Vì thật sự hiện tại cũng rất bất ngờ việc tiếp xúc với mực in và máy in cũng được nhận phụ cấp độc hại. Tuỳ theo từng đặc tính ngành nghề sẽ có quy định riêng hay sao ạ? Cám ơn admin trước nhé!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thuytien317 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (01/08/2019)