Chế độ hướng dẫn tập sự cho giáo viên?

Chủ đề   RSS   
  • #564783 15/12/2020

    lehopsd

    Sơ sinh

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:15/12/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Chế độ hướng dẫn tập sự cho giáo viên?

    Trường tôi tháng 5/2019 có 01 trường hợp đỗ viên chức, tháng 9/2020 thì nghỉ thai sản. Trong quyết định đỗ viên chức ghi phải trải qua hướng dẫn tập sự 12 tháng.

    Vậy hiệu trưởng có được hưởng chế độ hướng dân tập sự đủ 12 tháng không ạ?

     
    383 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lehopsd vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (16/12/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #564835   16/12/2020

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1471)
    Số điểm: 8526
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 996 lần
    Lawyer

    Tại khoản Khoản 11 Điều 2 Nghị định 161/2018/NĐ-CP Quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức:

    “3. Thời gian nghỉ sinh con theo chế độ bảo hiểm xã hội và thời gian ốm đau từ 03 ngày trở lên, thời gian bị tạm giam, tạm giữ, tạm đình chỉ công tác theo quy định của pháp luật không được tính vào thời gian tập sự”

    Như vậy, khi chưa hết thời gian tập sự mà nghỉ sinh con thì thời gian nghỉ sinh đó không được tính vào thời gian tập sự. Theo đó, thời gian tập sự không bị kéo dài mà vẫn giữ nguyên, tuy nhiên thời gian nghỉ sinh không được tính vào thời gian tập sự và khi hết thời gian nghỉ thai sản, cán bộ công chức sẽ phải hoàn thành thời gian tập sự còn thiếu. Do đó, hiệu trưởng không được hưởng chế độ hướng dẫn tập sự đủ 12 tháng khi người tập sự nghỉ chế độ thai sản.

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng; Điện thoại: 0913586658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com;

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhtungrcc vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (16/12/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng; Điện thoại: 0913586658

Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

Email: luatsuthanhtung@gmail.com;