DanLuat 2015

Chế độ giảm định mức tiết dạy

Chủ đề   RSS   
  • #504912 15/10/2018

    MewBumm
    Top 150
    Male
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/09/2017
    Tổng số bài viết (458)
    Số điểm: 2645
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 33 lần


    Chế độ giảm định mức tiết dạy

    Tôi làm công tác chủ nhiệm lớp cấp thpt. Tôi kiêm nhiệm thêm quản lý phòng máy vi tính. Vậy cho tôi hỏi, tôi có được tính cả 2 kiêm nhiệm không, hay chỉ tính 1 kiêm nhiệm cao nhất? Xin cảm ơn.

    Trả lời:

    Về nội dung giảm định mức tiết dạy, trường hợp của chị được quy định tại Khoản 1 và Khoản 3 Điều 8 Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT về chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành:

    Điều 8. Chế độ giảm định mức tiết dạy đối với giáo viên kiêm nhiệm các công việc chuyên môn

    1. Giáo viên chủ nhiệm lớp ở cấp tiểu học được giảm 3 tiết/tuần, ở cấp trung học cơ sở và cấp trung học phổ thông được giảm 4 tiết/tuần.

    ...

    3. Giáo viên kiêm phụ trách phòng học bộ môn được giảm 3 tiết/môn/tuần.

    Tại nội dung này không có hạn chế về số tiết giảm kiêm nhiệm, nên nếu chị đang kiêm nhiệm nhiều vị trí thì có thể giảm tổng số tiết tương ứng. Việc hạn chế chỉ được nêu khi giáo viên kiêm nhiệm công tác Đảng, đoàn thể và các tổ chức khác trong nhà trường theo quy định tại Điều 9:

    Điều 9. Chế độ giảm định mức tiết dạy đối với giáo viên kiêm nhiệm công tác Đảng, đoàn thể và các tổ chức khác trong nhà trường
    ...
    5. Để đảm bảo chất lượng giảng dạy và chất lượng công tác, mỗi giáo viên không làm kiêm nhiệm quá 2 chức vụ và được hưởng chế độ giảm định mức tiết dạy của chức vụ có số tiết giảm cao nhất.
     
    Cập nhật bởi MewBumm ngày 15/10/2018 11:05:20 CH
     
    193 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-