DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Chế độ đối với người khuyết tật

(huongwoodtanmai)

Em tôi đang hưởng chế độ trợ cấp dành cho người khuyết tật đặc biệt nặng 600.000 đồng/tháng, tôi được lãnh tiền nuôi dưỡng em tôi 300.000 đồng/tháng. Ba tôi là người có công (hoạt động CM trước 01/01/1945), nay ông từ trần, theo pháp lệnh người có công thì em tôi được hưởng trợ cấp tuất hàng tháng sau khi ba tôi chết. Vậy em tôi và tôi có còn được hưởng trợ cấp dành cho người khuyết tật đặc biệt nặng hay không? Theo khoản 2 Điều 51 của Luật người khuyết tật thì có phải là em tôi và tôi không còn được hưởng trợ cấp xã hội hàng tháng dành cho người khuyết tật? Xin Luật sư tư vấn. Xin cám ơn!

  •  1857
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…