DanLuat 2015

chế độ cho thân nhân người có công với cách mạng

Chủ đề   RSS   
  • #286282 14/09/2013

    sanbayitco

    Female
    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:03/09/2013
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 170
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    chế độ cho thân nhân người có công với cách mạng

    Theo quy định hiện hành của nhà nước đối với chế độ dành cho thân nhân người có công thì vợ liệt sĩ nếu như tái hôn thì có được hưởng các chế độ phụ cấp dành cho thân nhân người có công hay không? 

     
    2884 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #287442   21/09/2013

    hakhungbi
    hakhungbi
    Top 100
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/03/2013
    Tổng số bài viết (517)
    Số điểm: 6106
    Cảm ơn: 37
    Được cảm ơn 128 lần


    Chào bạn,

    Vẫn được nhé bạn.

     
    Báo quản trị |  
  • #289559   03/10/2013

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    sanbayitco viết:

    Theo quy định hiện hành của nhà nước đối với chế độ dành cho thân nhân người có công thì vợ liệt sĩ nếu như tái hôn thì có được hưởng các chế độ phụ cấp dành cho thân nhân người có công hay không? 

    Chào bạn! Với trường hợp của bạn chúng tôi có một só ý kiến trao đổi như sau:

    Căn cứ vào Nghị định 31/2013/NĐ-CP,Quy định chi tiết, hướng dẫn thi hành một số điều của Pháp lệnh Ưu đãi người có công với cách mạng

    Khoản 4, Điều 20 quy định Chế độ trợ cấp tiền tuất hàng tháng: "Vợ hoặc chồng liệt sĩ lấy chồng hoặc lấy vợ khác thì được hưởng trợ cấp tiền tuất hàng tháng bằng một lần mức chuẩn."

    Như vậy vợ liệt sĩ nếu như tái hôn thì vẫn được  hưởng các chế độ phụ cấp dành cho thân nhân người có công theo quy định trên.

    Thân !!!!

     

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    hadong92 (02/01/2014)

0 Thành viên đang online
-