Chế độ cho giáo viên công tác tại vùng ĐBKK

Chủ đề   RSS   
  • #235700 26/12/2012

    xuanchungbmt102

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:26/12/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chế độ cho giáo viên công tác tại vùng ĐBKK

    Tôi ra trường vào 9-2004 và công tác tại Trường THCS Phan Đình Phùng -Xã EaÔ-Eakar- Đăklăk ,đây là xã có điệu kiện kinh tế ĐBKK. Nhưng đến 2007 thì xã EaÔ thoát nghèo và không còn thuộc xã ĐBKK nữa và tôi chỉ được hưởng chế độ ưu đãi cho giáo viên theo nghị định 61 được 2 năm rưỡi là hết. Nhưng đến tháng 8-2010 tôi chuyển trường vào công tác tại trường Phạm Hồng Thái thuộc xã có điều kiện ĐBKK và theo nghị định 61 tôi tiếp tục được hưởng ưu đãi đến tháng 2-2013 là hết.Nhưng ngày 1-3-2011 thì lại có nghị định 116 .Vậy các luật sư cho tôi hỏi tôi có thuộc diện được áp dụng theo nghị định 116 không? Và tôi có tiếp tục được hưởng ưu đãi nữa không sau tháng 2-2013 ? 

     
    13151 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #236166   28/12/2012

    phamthanhtaimd
    phamthanhtaimd
    Top 150
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/11/2008
    Tổng số bài viết (437)
    Số điểm: 2279
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 91 lần


     

    Chào bạn!

    Trường hợp của bạn trong Nghị định 116/2010 quy định rõ về đối tượng áp dụng và nguyên tắc áp dụng được hưởng chế độ phụ cấp như sau:

    Điều 2. Đối tượng áp dụng

    Cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang quy định tại khoản 1 Điều 1 Nghị định này công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, bao gồm:

    1. Cán bộ, công chức, viên chức và người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động, kể cả người tập sự, thử việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị sự nghiệp của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội từ Trung ương đến xã, phường, thị trấn;

    Đối tượng quy định tại khoản 1, khoản 2 và khoản 3 Điều này bao gồm người đang công tác và người đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn sau ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành.

    Điều 3. Nguyên tắc áp dụng

    Cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang thuộc đối tượng áp dụng của chính sách quy định tại Nghị định này, đồng thời thuộc đối tượng áp dụng của chính sách cùng loại quy định tại văn bản quy phạm pháp luật khác thì chỉ được hưởng một mức cao nhất của chính sách đó.

    Như vậy, theo quy định trên thì bạn thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp theo Nghị định 116. Tuy nhiên, bạn lại đang được hưởng ưu đãi của Nghị định 61, căn cứ theo Điều 3 thì bạn sẽ được hưởng mức cao nhất được quy định trong hai Nghị định 116 và Nghị định 61.

    Trân trọng!

    Luật sư-Thạc sỹ luật học Phạm Thành Tài

    - Giám đốc Công ty luật Phạm Danh – Đoàn luật sư TP Hà Nội.

    ĐC: Tầng 1, Nhà C, Đền Lừ 1, quận Hoàng Mai, HN.

    ĐT: 04.36342301/0913378662 - 0904883477

    Email: pttailawyer@yahoo.com/luatphamdanh@gmail.com

    Web: http://luatphamdanh.net/luatsuhonnhan.com

     
    Báo quản trị |  
  • #291875   17/10/2013

    Xin chào luật sư!

    Tôi xin hổi.Hiện nay tôi đang công tác tại trường THCS Khánh Yên Trung huyện Văn Bàn tỉnh Lào Cai.Trước đây trường tôi thuộc xã vùng 2. Hiện nay theo QĐ số 447 của UBDTMN thì nơi tôi công tác xã được công nhận bổ xung vào xã thuộc khu vực 3. Vậy tôi có được hưởng thu hút theo nghị định 116 của CP không?

     
    Báo quản trị |  
  • #292964   23/10/2013

    thaotuanvandu
    thaotuanvandu

    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:23/10/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nếu là giáo viên vùng 135 mà bị biết phái 24 tháng ra khỏi vùng 135 thì có tiếp tục hưởng chế độ thu hút của chính phủ quy định trong nghị định 19 /2013 nữa không ? 

     
    Báo quản trị |  
  • #293122   24/10/2013

    phamthanhhuu
    phamthanhhuu
    Top 25
    Male
    Dân Luật bậc 1


    Tham gia:20/07/2012
    Tổng số bài viết (3536)
    Số điểm: 109378
    Cảm ơn: 401
    Được cảm ơn 4321 lần


    Bạn vẫn được hưởng chính sách thu hút theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP

     
    Báo quản trị |  
  • #337821   08/08/2014

    chồng tôi là giáo viên đang công tác ở vùng đặc biệt khó khăn. Tôi cũng là giáo viên , vậy tôi có phải điều đi công tác ở vùng đặc biệt khó khăn nữa không

     
    Báo quản trị |  
  • #339305   16/08/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32718
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1137 lần


    huonghoa78 viết:

    chồng tôi là giáo viên đang công tác ở vùng đặc biệt khó khăn. Tôi cũng là giáo viên , vậy tôi có phải điều đi công tác ở vùng đặc biệt khó khăn nữa không

    Không có cái quy định nào là nếu vợ hoặc chồng đi rồi thì người con lại không phải đi nữa nhé bạn

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS-Th.S luật học Phạm Thành Tài - Giám đốc Công ty luật Phạm Danh – Đoàn luật sư TP Hà Nội.

ĐC: 18, Lô3, Đền Lừ 1, quận Hoàng Mai, HN - Web: http://luatphamdanh.net

ĐT: 04.36342301/0913378662 - 0904883477 - Email: pttailawyer@yahoo.com/lsphamtai@luatphamdanh.net