Chế độ cho CNV khi doanh nghiệp nhà nước giải thể

Chủ đề   RSS   
  • #13631 23/06/2008

    doxuanquy

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:23/06/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chế độ cho CNV khi doanh nghiệp nhà nước giải thể

    Khi DNNN giải thể thì các bạn có thể cho mình biết chế độ tiền lương và phụ cấp mất việc được giải quyết như thế nào theo qui định của pháp luật hiện hành?
     
    3421 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #13632   23/06/2008

    ducbao
    ducbao
    Top 500
    Male
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2008
    Tổng số bài viết (169)
    Số điểm: 5855
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 9 lần


    Nếu đúng là doanh nghiệp giải thể (không thuộc trường hợp tổ chức lại doanh nghiệp) thì bạn có thể áp dụng điểm đ khoản 1 Điều 38 BLLĐ và Điều 42 Bộ luật lao động để giải quyết và kể cả số ngày phép.
     
    Báo quản trị |