DanLuat 2015

Chế độ

Chủ đề   RSS   
  • #404390 29/10/2015

    kieuhoplc

    Sơ sinh

    Thị xã Lai Châu, Điện Biên, Việt Nam
    Tham gia:29/10/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chế độ

    Xin Giáo sư cho tôi hỏi, theo quyết định số 51/2012?QĐ-TTg, ngày 16/11/2012 QUY ĐỊNH VỀ CHẾ ĐỘ BỒI DƯỠNG VÀ CHẾ ĐỘ TRANG PHỤC ĐỐI VỚI GIÁO VIÊN, GIẢNG VIÊN THỂ DỤC THỂ THAO. theo điều 3, 4 của QĐ này có nội dung:

    Điều 3. Chế độ bồi dưỡng

    Chế độ bồi dưỡng được chi trả bằng tiền và được tính bằng 01% mức lương tối thiểu chung cho 01 tiết giảng thực hành.

    Chế độ bồi dưng bằng tiền không áp dụng đối với giáo viên, giảng viên thể dục thể thao trong các cơ sở giáo dục thuộc quân đội nhân dân và công an nhân dân.

    Điều 4. Chế độ trang phục

    1. Đối với giáo viên, giảng viên thể dục thể thao dạy chuyên trách môn thể dục, thể thao được cấp 02 bộ quần áo thể thao dài tay/năm, 02 đôi giầy thể thao/năm, 04 đôi tất thể thao/năm, 04 áo thể thao ngắn tay/năm.

    2. Đối với giáo viên, giảng viên dạy kiêm nhiệm (giáo viên dạy môn học khác dạy kiêm nhiệm môn thể dục, thể thao) được cấp 01 bộ quần áo thể thao dài tay/năm, 01 đôi giày thể thao/năm, 02 đôi tất thể thao/năm, 02 áo thể thao ngắn tay/năm.

    Trang phục thể thao do Việt Nam sản xuất, phù hợp với khí hậu từng vùng, miền.

    VD: Giáo viên Tổng phụ trách đội TNTP HCM trường hạng II dạy 8 tiết định mức trên tuần, thì được chi trả chế độ tính ngoài trời là 0,01% nhân với lương cơ bản 1.150.000 đồng. Nhưng nếu giáo viên này trong tuần đó có dạy vượt định mức số tiết trên và nhà trường đã chi trả qua chế độ thừa giờ cho giáo viên đó rồi. Xin hỏi giáo sư nhà trường có phải chi trả thêm tiền chế độ ngoài trời cho số tiết vượt định mức đó không. Xin giáo sư tư vấn

     

     
    2082 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #404443   29/10/2015

    thuytaxauxi
    thuytaxauxi
    Top 500
    Female
    Mầm

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:02/07/2012
    Tổng số bài viết (83)
    Số điểm: 505
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 19 lần


    Quyết định 51/2012/QĐ-TTg áp dụng đối với giáo viên, giảng viên thể dục thể thao
    Còn bạn đang hỏi về Giáo viên làm Tổng phụ trách Đội thì sẽ không áp dụng văn bản trên.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-