DanLuat 2015

CHẾ ĐỘ 116 ĐỐI VỚI CBCC CÔNG TÁC VÙNG ĐBKK

Chủ đề   RSS   
  • #241550 24/01/2013

    longhai.kyha

    Female
    Sơ sinh

    Quảng Nam, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    CHẾ ĐỘ 116 ĐỐI VỚI CBCC CÔNG TÁC VÙNG ĐBKK

    Kính gửi luật sư.

    Tôi là giáo viên công tác ở vùng đặc biệt khó khăn được hưởng theo chế độ116.Năm 2011 tôi được hưởng  thêm 70% lương.Năm 2012 huyện Núi Thành tỉnh Quảng Nam tự dưng cắt chế độ của tôi ko cho hưởng 70% với lý do tôi là giáo viên hợp đồng dài hạn.Tuy nhiên trong nghị định co quy định là tất cả mọi cán bộ công nhân viên chức đều được hưởng kể cả người lao động là hợp đồng hay đang tập sự.

    Xin luật sư giải thích giùm tôi như vạy la đúng hay sai?

     
    7600 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #242961   01/02/2013

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17909
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1119 lần
    Lawyer

    Chào bạn! Trường hợp của bạn tôi tư vấn như sau:

    Theo quy định tại Nghị định 116/2010/NĐ-CP  "về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn". và Tại khoản 1 Điều 2 Thông tư liên tịch số 08/2011/TTLT-BNV-BTC ngày 31/8/2011 của Liên Bộ Nội vụ - Bộ Tài chính đã hướng dẫn đối tượng áp dụng là cán bộ, công chức, viên chức và người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động, kể cả người tập sự, thử việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị sự nghiệp của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội quy định tại Khoản 1, Điều 2 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP như sau:

    Như vậy trường hợp của bạn thuộc đối tượng được hưởng chính sách đối với vùng đặc biệt khó khăn.

    Trân trọng!

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-