DanLuat 2015

Chào Luật sư! cho em hỏi vấn đề này với nhé.

Chủ đề   RSS   
  • #313549 12/03/2014

    choosy235

    Sơ sinh

    Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:12/03/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào Luật sư! cho em hỏi vấn đề này với nhé.

    Quê em ở Quảng Bình nhưng em đã làm KT3 ở quận 9 tp. HCM. giờ nếu em đăng ký đi nghĩa vụ quân sự thì em đăng ký ở Thành phố Hồ Chí Minh được không hay em phải đăng ký ở Quảng Bình à? Cảm ơn Luật sư

     
    1592 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #313660   13/03/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Bạn xem quy định tại Nghị định 83/2001/NĐ-CP về đăng ký nghĩa vụ quân sự

    Điều 17. Tháng tư hàng năm, theo lệnh gọi của Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy quân sự cấp huyện, công dân nam giới đủ 17 tuổi trong năm và những người trong độ tuổi làm nghĩa vụ quân sự chưa được đăng ký phải đến Ban Chỉ huy quân sự cấp huyện nơi cư trú xuất trình chứng minh nhân dân, kê khai lý lịch để đăng ký lần đầu vào sổ đăng ký công dân sẵn sàng nhập ngũ.

    Trong trường hợp này bạn có thể đăng ký ở nơi tạm trú hoặc thường trú đều được.

     
    Báo quản trị |