DanLuat 2015

Chậm sang tên xe ô tô có bị phạt không?

Chủ đề   RSS   
  • #217635 03/10/2012

    cuongthinh.yt

    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:11/10/2011
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 240
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Chậm sang tên xe ô tô có bị phạt không?

    Xin hỏi các luật sư tôi mua xe oto cũ tên công ty khi tôi mua công ty họ suất hóa đơn cho tôi, vậy sau khi khoảng ba bốn năm sau tôi mới sang tên đổi chính chủ vậy tôi có bị phạt không? Trước đó tôi có làm giấy ủy quyền không thời hạn .Xin chân thành cảm ơn

     
    4687 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #217671   03/10/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Bạn sẽ bị xử phạt theo quy định tại điểm đ khoản 4 Điều 33 Nghị định số 34/2010/NĐ-CP. Cụ thể:

     

    4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:

    đ) Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định;

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |