DanLuat 2015

Câu hỏi về internet 18+

Chủ đề   RSS   
  • #255662 16/04/2013

    senkyra

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Câu hỏi về internet 18+

    Kính thưa luật sư !

    Tôi là một admin làm bên mảng website kinh doanh.

    Hiện tôi có mảng website bên phim 18+ dành cho người lớn. nhưng nó ko cung cấp cho người dân VN, ngôn ngữ là Tiếng Anh, mọi thông tin không liên quan đến VN và ngăn chặn truy cập từ VN.  Vì vậy mong luật sự có thể cho tôi biết, khi bị phát giác liệu tôi có vi phạm luật truyền bá văn hóa phẩm đổi trụy không ? Nếu có thì hình thức xử phạt cao nhất là gì ?

    Rất mong nhận được câu trả lời của luật sư.

     

    Cập nhật bởi senkyra ngày 16/04/2013 09:02:56 CH
     
    2818 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #255726   17/04/2013

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6832)
    Số điểm: 77778
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3728 lần


    Chào bạn!

    Tui hiểu truyền bá không có giới hạn lãnh thổ; đâu phải chỉ để người VN xem, nghe, đọc, ...

    Và đây là hậu quả có thể xảy ra:

    Điều 253. Tội truyền bá văn hoá phẩm đồi truỵ

    1. Người nào làm ra, sao chép, lưu hành, vận chuyển, mua bán, tàng trữ nhằm phổ biến sách, báo, tranh, ảnh, phim, nhạc hoặc những vật phẩm khác có tính chất đồi truỵ, cũng như có hành vi khác truyền bá văn hoá phẩm đồi truỵ thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm:

    a) Vật phạm pháp có số lượng lớn;

    b) Phổ biến cho nhiều người;

    c) Đã bị xử phạt hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:

    a) Có tổ chức;

    b) Vật phạm pháp có số lượng rất lớn;

    c) Đối với người chưa thành niên;

    d) Gây hậu quả nghiêm trọng;

    đ) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

    a) Vật phạm pháp có số lượng đặc biệt lớn;

    b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng hoặc đặc biệt nghiêm trọng.

    4. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng.

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-