Cấp lại GCNQSDĐ, QSHNOVTSKGLVĐ do bị mất, khi nào thì trích lục khi nào thì trích đo?

Chủ đề   RSS   
  • #291153 12/10/2013

    loveaffair
    Top 500
    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/05/2013
    Tổng số bài viết (107)
    Số điểm: 2395
    Cảm ơn: 21
    Được cảm ơn 16 lần


    Cấp lại GCNQSDĐ, QSHNOVTSKGLVĐ do bị mất, khi nào thì trích lục khi nào thì trích đo?

    Em có thắc mắc chút muốn hỏi anh chị kinh nghiệm thực tế trong lĩnh vực đất đai là công dân (cá nhân, hộ gia đình) khi đến làm thủ tục cấp lại Giấy chứng nhận do bị mất theo Điều 24 của Nghị định 88/2009/NĐ-CP và các văn bản hướng dẫn, thì em chỉ thấy ghi chung chung là sẽ bị cơ quan thẩm quyền trích lục (tức sử dụng số liệu cũ) hoặc là trích đo (cán bộ điaj chính đến tận thực đụa đo đạc lại diện tích đất), em xin cho biết khi nào chỉ cần trích lục, khi nào trích đo?

     
    5352 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #291591   15/10/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Bạn tham khảo các trường hợp trích đo và trích lục tại topic này http://danluat.thuvienphapluat.vn/trich-do-dia-chinh-67249.aspx

     Trường hợp trích đo địa chính thửa đất khi thực hiện thủ tục cấp Giấy chứng nhận hoặc đăng ký biến động đất đai ở nơi không có bản đồ địa chính hoặc do tách thửa, hợp thửa, chỉnh lý biến động ranh giới thửa đất thì thời gian thực hiện trích đo địa chính là không quá bảy (07) ngày làm việc kể từ ngày nhận hồ sơ hợp lệ.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    hungmaiusa (16/10/2013)