DanLuat 2015

Cảnh sát giao thông bắt lấn làng

Chủ đề   RSS   
  • #325496 28/05/2014

    congthanh1607

    Male
    Sơ sinh

    Cà Mau, Việt Nam
    Tham gia:20/03/2014
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 310
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảnh sát giao thông bắt lấn làng

    Xin chào. Tôi có 1 thắc mắc xin các bạn tư vấn giúp mình. Vừa rồi tôi điều khiển xe máy trên đường 1 chiều có phân thành 2 làn đường nhưng đoạn đường này không có đặt biển phân làn xe. Nhưng tôi lại bị cảnh sát giao thông bắt lấn làn sai quy định. Tôi xin hỏi khi không có biển phân làn xe chạy như đoạn đường trên thì cảnh sát giao thông có bắt lỗi này được không? Xin cảm ơn !!!
     
    1869 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #325615   29/05/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Không có biển nhưng vẫn có vạch kẻ thì bạn vẫn phải tuân theo nhé,

    Điều 13. Sử dụng làn đường

    1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

    2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

    3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

    http://thuvienphapluat.vn/van-ban/Giao-thong-Van-tai/Luat-giao-thong-duong-bo-2008-23-2008-QH12-82203.aspx

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    congthanh1607 (30/05/2014)