DanLuat 2015

Cần sa tổng hợp (cỏ mỹ) có hợp pháp ở Việt Nam không?

Chủ đề   RSS   
  • #505858 28/10/2018

    toan410

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cần sa tổng hợp (cỏ mỹ) có hợp pháp ở Việt Nam không?

    Em có xem 1 video nói rằng cần sa bị bất hợp pháp ở Việt Nam nhưng cần sa tổng hợp (cỏ mỹ) thì hợp pháp vì ko có chất cần sa trong đấy. E muốn hỏi rằng điều đấy có thật không?

     
    149 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #505915   29/10/2018

    DuTiepKhac
    DuTiepKhac
    Top 200
    Lớp 1

    Long An, Việt Nam
    Tham gia:21/08/2018
    Tổng số bài viết (294)
    Số điểm: 2770
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 29 lần


    Theo quy định hiện nay thì "cỏ Mỹ" không hợp pháp nhé bạn.

    Khoản 1 Điều 1 Nghị định 126/2015/NĐ-CP, đã ban hành danh mục chất ma túy và tiền chất, trong đó có "cỏ Mỹ" (XLR-11) tên khoa học là  [-1 (5 Flouro – penty) -1 H-indole -3-yl].

    Kể từ 01/02/2016 (ngày Nghị định này có hiệu lực) thì mọi hành vi mua bán, vận chuyển, tàng trữ trái phép "cỏ Mỹ" sẽ bị truy cứu trách nhiệm hình sự. 

     

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-