DanLuat 2015

Cần giải đáp thắc mắc về luật 71

Chủ đề   RSS   
  • #365001 26/12/2014

    NguyenHang47

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Cần giải đáp thắc mắc về luật 71

    Em chào các anh/ chị

    Em có chỗ này k hiểu lắm :Theo quy định mới của luật 71 Thuế thu nhập doanh nghiệp: Dỡ bỏ trần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới, tiếp tân, khánh tiết, hội nghị, hỗ trợ tiếp thị, hỗ trợ chi phí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh 15% cho doanh nghiệp.

    Thế có phải là dỡ bỏ chi phí bị khống chế là 15% được quy định trong khoản 2.21 TT78 k ạ?

     
    2055 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #365192   28/12/2014

    phanthanhtuan2013
    phanthanhtuan2013
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:24/02/2013
    Tổng số bài viết (311)
    Số điểm: 2586
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 153 lần


    Chào bạn,

    Luật thuế TNDN sửa đổi 2013 quy định rằng "phần chi qung cáo, tiếp th, khuyến mi, hoa hng môi giới, tiếp tân, khánh tiết, hi ngh, h trợ tiếp th, h tr chi phí liên quan trc tiếp đến hot động sản xut, kinh doanh vưt quá 15% tng s chi được tr. Tng s chi đưc trừ kng bao gồm các khon chi quy định ti điểm này; đi vi hoạt động thương mi, tổng s chi được trừ không bao gm giá mua ca hàng hoá bán ra;" là khoản chi không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế.

    Nay Luật số 71 đã đưa khoản chi này ra khỏi danh sách các khoản chi không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế, có nghĩa là doanh nghiệp sẽ được khấu trừ chi phí này nếu đáp ứng quy định tại Điều 9.

    Tra cứu BẢN ÁN/ HỢP ĐỒNG MẪU tại https://caselaw.vn

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phanthanhtuan2013 vì bài viết hữu ích
    NguyenHang47 (28/12/2014)

0 Thành viên đang online
-