Cần chứng chỉ hành nghề gì khi thiết kế, tư vấn, giám sát xây dựng cơ bản-xây dựng điện

Chủ đề   RSS   
  • #384321 21/05/2015

    scd_tanphutrung

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/08/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cần chứng chỉ hành nghề gì khi thiết kế, tư vấn, giám sát xây dựng cơ bản-xây dựng điện

    Chào Luật sư.

    1. Hiện tại công ty mình cần bổ sung ngành nghề:

    + Xây dựng cơ bản, xây dựng điện.

    + Tư vấn, thiết kế, giám sát xây dựng cơ bản.

    + Tư vấn, thiết kế, giám sát xây dựng điện.

    Với mục tiêu công ty là xây dựng các công trình cấp 2 như bệnh viện.

    Vậy xin luật sư cho biết mình phải đăng ký các mã ngành nào nào?

    Cần chuẩn bị các chứng chỉ hành nghề ra sao (nội dung chứng chỉ hành nghề là gì)?

    2. Ngoài ra xin cho biết muốn kinh doanh dịch vụ vận tải chở khách (như là taxi) thì đăng ký mã ngành nghề nào và có cần chuẩn bị chứng chỉ hay giấy tờ gì đặc biệt hay không?

    Cám ơn luật sư.

     
    6619 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #384584   22/05/2015

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Các vấn đề thắc mắc của bạn, luật sư có những chia sẻ như sau:

    1. Đối với những ngành nghề công ty bạn dự định bổ sung phải đảm bảo có các chứng chỉ hành nghề sau

    - Thiết kế kiến trúc công trình;

    - Thiết kế kết cấu công trình;

    - Thiết kế điện công trình;

    - Giám sát công tác xây dựng và hoàn thiện;

    - Giám sát công tác lắp đặt thiết bị công trình;

    - Giám sát công tác lắp đặt thiết bị công nghệ.

    Để được hiểu được đầy đủ các loại chứng chỉ hành nghề trong lĩnh vực xây dựng, bạn có thể tham khảo tại Điều 10 Thông tư 12/2009/TT-BXD.

    2. Đê kinh doanh dịch vụ vận tải hành khách (đường bộ), công ty bạn phải có đăng ký các ngành nghề sau:

    - Vận tải hành khách đường bộ trong nội thành, ngoại thành (trừ vận tải bằng xe buýt)- Mã Ngành: 4931.

    Bao gồm:

           + Vận tải hành khách bằng tàu điện ngầm ; 

           + Vận tải hành khách bằng taxi;

           + Vận tải hành khách bằng xe lam, xe lôi, xe máy ;

           + Vận tải hành khách bằng xe đạp, xe xích lô và xe thô sơ khác 

    - Vận tải hành khách đường bộ khác- mã ngành :4932. Bao gồm:

           + Vận tải hành khách bằng xe khách nội tỉnh, liên tỉnh 

           + Vận tải hàng khách đường bộ khác chưa được phân vào đâu

    Chúc bạn sức khỏe, thành công

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    scd_tanphutrung (26/05/2015)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com