Cán bộ viên chức mới ôn thi chưa đỗ đại học thì trong quá trình ôn thi có được hỗ trợ các kinh phí không?

Chủ đề   RSS   
  • #524555 31/07/2019

    vyvy2409
    Top 50
    Female
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/09/2017
    Tổng số bài viết (924)
    Số điểm: 8612
    Cảm ơn: 47
    Được cảm ơn 172 lần


    Cán bộ viên chức mới ôn thi chưa đỗ đại học thì trong quá trình ôn thi có được hỗ trợ các kinh phí không?

     
    Hiện mình có 1 thắc mắc đối với cán bộ công chức viên chức được cử đi học. Đối với nội dung khi đi học có quyết định cử đi thì được nhà nước hỗ trợ nhưng đối với những người mới đang ôn thi chưa đỗ đại học hay cao học để vào học chính thức thì trong quá trình ôn thi có được hỗ trợ các kinh phí liên quan như học phí, tài liệu và hỗ trợ ngoài lương không?
     
     
    613 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn vyvy2409 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (01/08/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #524587   31/07/2019

    thuychichu
    thuychichu
    Top 50
    Female
    Lớp 8

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/05/2017
    Tổng số bài viết (1092)
    Số điểm: 10428
    Cảm ơn: 63
    Được cảm ơn 253 lần


    Theo quy định hiện hành về chi hỗ trợ cán bộ, công chức, viên chức đi học thì chỉ áp dụng đối với trường hợp cán bộ công chức viên chức được cử đi học.
    Về kinh phí hỗ trợ giai đoạn ôn thi cho các đối tượng trên thì chưa có văn bản nào của Trung ương quy định, tuy nhiên một số địa phương vẫn có chính sách riêng.
    Ví dụ như Quyết định 83/2017/QĐ-UBND tỉnh Ninh Thuận thì có đề cập việc chi hỗ trợ trường hợp được cử đi ôn (nếu trúng tuyển) và các chi phí này sẽ được trích từ nguồn kinh phí thường xuyên của cơ quan, đơn vị nơi cá nhân công tác; mức áp dụng theo chế độ hỗ trợ tại Quy định này hoặc theo quy định về chế độ công tác phí hiện hành, tùy theo khả năng cân đối nguồn kinh phí hoạt động thường xuyên và quy chế chi tiêu nội bộ của cơ quan, đơn vị. (Điều 5)
     
    Nên trường hợp này chị cần liên hệ cơ quan địa phương để biết rõ hơn chính sách hỗ trợ của địa phương về vấn đề này.
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thuychichu vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (01/08/2019)