DanLuat 2015

Cán bộ nộp đơn xin nghỉ việc cho bộ phận nào?

Chủ đề   RSS   
  • #471778 22/10/2017

    tutucb91

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/10/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cán bộ nộp đơn xin nghỉ việc cho bộ phận nào?

    chào luật sư!

    tôi hiện đang làm cán bộ không chuyên trách tại ủy ban nhân dân xã. nay tôi muốn xin nghỉ việc thì tôi phải giửi đơn đến ai, bộ phận nào? luật sư có thể cho tôi xin mẫu đơn xin nghỉ việc được không

     
    3666 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #471858   23/10/2017

    Do.thuhuyen
    Do.thuhuyen

    Sơ sinh

    Hà Tây, Việt Nam
    Tham gia:29/09/2017
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 37
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3 lần


    Gửi bác tham khảo ạ!
     

    CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

    Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

    ---------------

    ĐƠN XIN THÔI VIỆC/ THƯ XIN THÔI VIỆC

    Ngày .....tháng ....năm 2017

    Kính gửi: Ông/Bà:...................., Chủ tịch UBND Xã..., Huyện.... Tỉnh... đồng kính gửi các phòng ban có liên quan.

     Tôi tên là:....

     Hiện tôi đang giữ chức vụ.... tại xã ..., Huyện.... Tỉnh...

    Tôi rất lấy làm tiếc vì sẽ không còn làm việc tại đây nữa.... Tôi rất vinh dự khi được làm việc tại UBND xã .... trong vòng ..... năm qua.

    Lý do xin thôi việc: (bác tìm lý do, hoàn cảnh xin thôi việc hợp lý) Tuy nhiên, hiện nay công việc của tôi được trả mức lương ....  Với khoản lương này, thực sự là khó khăn cho tôi trong cuộc sống ... Nên tôi viết đơn này mong được UBND xã cho tôi được thôi việc kể từ ngày... tháng... năm....

    Tôi cam đoan hoàn thành công việc và bàn giao lại toàn bộ công việc cho đồng chí.... trước khi nghỉ việc.

    Tôi mong nhận được sự xem xét và phê duyệt từ phía Quý cơ quan. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Người làm đơn,

     

     

    Ms Huyền: 01647744220 0965985982

     
    Báo quản trị |  
  • #471895   23/10/2017

    pukachi_kw
    pukachi_kw
    Top 500
    Female
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/08/2017
    Tổng số bài viết (112)
    Số điểm: 995
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 27 lần


    Căn cứ vào khoản 2 Điều 59 Luật cán bộ công chức năm 2008 quy định về vấn đề thôi việc của công chức

    "2. Công chức xin thôi việc theo nguyện vọng thì phải làm đơn gửi cơ quan, tổ chức, đơn vị có thẩm quyền xem xét, quyết định. Trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày nhận đơn, cơ quan, tổ chức, đơn vị có thẩm quyền phải trả lời bằng văn bản, nếu không đồng ý cho thôi việc thì phải nêu rõ lý do; trường hợp chưa được cơ quan, tổ chức, đơn vị có thẩm quyền đồng ý mà tự ý bỏ việc thì không được hưởng chế độ thôi việc và phải bồi thường chi phí đào tạo, bồi dưỡng theo quy định của pháp luật."

    Bạn nộp đơn trực tiếp cho Thủ trưởng cơ quan mà mình đang làm việc

    Cập nhật bởi pukachi_kw ngày 23/10/2017 04:37:20 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-