DanLuat 2015

cán bộ,công chức,viên chức có được phép tham gia vào 1 số hoạt động kinh doanh bất động sản?

Chủ đề   RSS   
  • #360587 03/12/2014

    cán bộ,công chức,viên chức có được phép tham gia vào 1 số hoạt động kinh doanh bất động sản?

    cán bộ,công chức,viên chức có được phép tham gia vào 1 số hoạt động kinh doanh bất động sản không thưa luật sư

     

     
    1816 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #364796   25/12/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1059 lần


    Thí dụ là gì vậy bạn? mua bán nhà, cho thuê họ vẫn đựơc phép thực hiện vì đây là giao dịch dân sự.

    Điều 8. Điều kiện đối với tổ chức, cá nhân hoạt động kinh doanh bất động sản

    1. Tổ chức, cá nhân khi kinh doanh bất động sản phải thành lập doanh nghiệp hoặc hợp tác xã, phải có vốn pháp định và đăng ký kinh doanh bất động sản theo quy định của pháp luật.

    2. Tổ chức, cá nhân khi kinh doanh dịch vụ bất động sản phải thành lập doanh nghiệp hoặc hợp tác xã, đăng ký kinh doanh dịch vụ bất động sản theo quy định của pháp luật, trừ trường hợp quy định tại khoản 3 Điều này.

    Tổ chức, cá nhân khi kinh doanh dịch vụ môi giới bất động sản phải có ít nhất một người có chứng chỉ môi giới bất động sản; khi kinh doanh dịch vụ định giá bất động sản phải có ít nhất hai người có chứng chỉ định giá bất động sản; khi kinh doanh dịch vụ sàn giao dịch bất động sản phải có ít nhất hai người có chứng chỉ môi giới bất động sản, nếu có dịch vụ định giá bất động sản thì phải có ít nhất hai người có chứng chỉ định giá bất động sản.

    3. Cá nhân kinh doanh dịch vụ môi giới bất động sản độc lập phải đăng ký kinh doanh theo quy định của pháp luật và có chứng chỉ môi giới bất động sản.

    Luật kinh doanh bất động sản 2006

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-