Cán bộ công chức thành lập Công ty

Chủ đề   RSS   
  • #3780 11/12/2008

    hoangbieu

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:08/12/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cán bộ công chức thành lập Công ty

    Thưa Luật sư,

    Tôi Là Nguyễn Đình Biểu, sinh năm 1979. Hiện đang là chuyên viên quản trị mạng tại Văn phòng Huyện uỷ Ninh Giang, Tỉnh Hải Dương. Tôi muốn đăng ký thành lập cửa hàng hoặc công ty kinh doanh về lĩnh vực vi tính có được không?

    Vì theo tôi được biết là cán bộ công chức thì không được thành lập công ty kinh doanh, sản xuất. Nhưng tôi làm về công tác Đảng thì có được thành lập hay không?

    Xin luật sư vui lòng cho biết.
    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 24/09/2010 08:51:49 AM
     
    6542 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #3781   11/12/2008
    Được đánh dấu trả lời

    ls_lexuanhiep
    ls_lexuanhiep
    Top 200


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/08/2008
    Tổng số bài viết (406)
    Số điểm: 2071
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 73 lần


    Chào bạn,

    Hiện bạn đang làm chuyên viên quản trị mạng tại Văn phòng Huyện uỷ Ninh Giang, Tỉnh Hải Dương. Có hai trường hợp mà bạn nên lưu ý:

    1)      Nếu bạn là nhân viên hợp đồng, không thuộc đối tượng điều chỉnh của Pháp lệnh cán bộ, công chức thì bạn có quyền đăng ký thành lập cửa hàng hoặc công ty kinh doanh về lĩnh vực vi tính theo Luật doanh nghiệp 2005

    2)     Nếu bạn là cán bộ công chức, đối tượng điều chỉnh của Pháp lệnh cán bộ, công chức thì bạn không có quyền đăng ký thành lập cửa hàng hoặc công ty kinh doanh (Điều 13- Luật doanh nghiệp 2005)

    Xin có vài lời cùng bạn. Chúc bạn thành công trong công việc

    Thân chào!

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Ls Lê Xuân Hiệp, thuộc Đoàn Luật sư tỉnh Ninh Thuận năm 2003. Luật sư thuộc Đoàn Luật sư TP.HCM năm 2008.

Chủ đề đã khép lại!