DanLuat 2015

cãi nhau đẩy người ngã bị sai khớp và rạn xương có bi truy cứu trách nhiệm hình sự không?

Chủ đề   RSS   
  • #334470 22/07/2014

    cãi nhau đẩy người ngã bị sai khớp và rạn xương có bi truy cứu trách nhiệm hình sự không?

    Tối ngày 16/7/2014 bố em có cãi nhau với một bác, chiều hôm sau bác đó xuống tận cổng chửi bố em. Sau đó bố em lên trình bày với anh trai bác ấy sự việc và bảo " tý nữa sẽ đánh" rồi về nhà đợi. Bác đó quay lại bố em hỏi " mầy chửi ai" thì bác ấy bảo " tao chửi cụ mày". thế là hai người cải nhau. Bác ấy cúi xuống cầm viên gạch, bố em thì cầm mảnh gỗ to dài hơn viên gạch nhưng chưa ai đánh được ai. mọi người đến can ngăn kịp thời. trong khi đó ông nội em trong nhà đi ra cũng ra can nhưng vô tình đầy bác kia ngã bi sai khớp tay và rạn xương quai sanh. Như vậy có bị truy cứu trách nhiệm hình sự không? nếu có thì ai là người bị truy cứu? Kính mong quý vị giải thích giúp em. Em xin chân thành cảm ơn!

     
    2117 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #334492   22/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 24032
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1250 lần
    Lawyer

    chào bạn!

    TTheo Điều 108, BLHS 1999 và Điều 105, BLTTHS 2003 ông bạn có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sư về tội vô ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác khi người người bị hại bị tỷ lệ thương tật từ 31 % trở lên và khi có yêu cầu của người bị hại 

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #334493   22/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 24032
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1250 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo Điều 108, BLHS 1999 và Điều 105, BLTTHS 2003 ông bạn có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sư về tội vô ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác khi người người bị hại bị tỷ lệ thương tật từ 31 % trở lên và khi có yêu cầu của người bị hại 

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-