Cách tính tiền lương 01 giờ dạy thêm của giáo viên

Chủ đề   RSS   
  • #498368 31/07/2018

    tieukhanh95
    Top 100
    Male
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2017
    Tổng số bài viết (597)
    Số điểm: 6012
    Cảm ơn: 58
    Được cảm ơn 105 lần


    Cách tính tiền lương 01 giờ dạy thêm của giáo viên

    Câu hỏi:

    Xin chào, tên tôi là Trâm Anh. Tôi đang muốn tìm hiểu về cách tính tiền lương 01 giờ dạy thêm của giáo viên. Mong anh/chị tư vấn ?

    Trả lời:

    Theo quy định tại Điều 4 Thông tư liên tịch 07/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC hướng dẫn thực hiện chế độ trả lương dạy thêm giờ đối với nhà giáo trong cơ sở giáo dục công lập do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo - Bộ Nội vụ - Bộ Tài chính ban hành thì cách tính tiền lương 01 giờ dạy thêm của giáo viên được quy định cụ thể như sau:

    Tiền lương 01 giờ dạy thêm = Tiền lương 01 giờ dạy x 150%

    Trong đó, Tiền lương 01 giờ dạy được tính như sau:

    - Đối với giáo viên cơ sở giáo dục mầm non, cơ sở giáo dục phổ thông, trường trung cấp chuyên nghiệp và giáo viên, giảng viên cơ sở dạy nghề:

    Tiền lương 01 giờ dạy = (Tổng tiền lương của 12 tháng trong năm học / Định mức giờ dạy/năm) x (Số tuần dành cho giảng dạy (dạy trẻ)) / 52 tuần)

    Đối với nhà giáo làm công tác quản lý hoặc được phân công làm nhiệm vụ tổng phụ trách Đội, cán bộ Đoàn, Hội ở cơ sở giáo dục mầm non, cơ sở giáo dục phổ thông, trường trung cấp chuyên nghiệp và cơ sở dạy nghề được tính theo công thức nêu trên, trong đó định mức giờ dạy/năm là định mức giờ dạy/năm của giáo viên cùng bậc học, cấp học, bộ môn của cơ sở giáo dục đó;

    - Đối với giảng viên cơ sở giáo dục đại học, cơ sở đào tạo, bồi dưỡng của Bộ, cơ quan ngang Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, Trường Chính trị tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương:

    Tiền lương 01 giờ dạy = (Tổng tiền lương của 12 tháng trong năm học / Định mức giờ dạy/năm) x (22,5 tuần / 52 tuần)

    Đối với nhà giáo làm công tác quản lý, cán bộ Đoàn, Hội tham gia giảng dạy ở cơ sở giáo dục đại học, cơ sở đào tạo, bồi dưỡng của Bộ, cơ quan ngang Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, Trường Chính trị tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương được tính theo công thức nêu trên, trong đó định mức giờ dạy/năm là định mức giờ dạy/năm của giảng viên cùng chức danh, bộ môn của cơ sở giáo dục đó;

     
    1910 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận