DanLuat 2015

Cách tính ngày phép

Chủ đề   RSS   
  • #129117 09/09/2011

    Cách tính ngày phép

    Tôi làm việc ở nhiều cơ quan hành chính và tham gia BHXH đầy đủ và liên tục.
    Tuy nhiên khi nghỉ ở cơ quan này tôi mới vào làm việc ở cơ quan
    mới, vậy khi tính thời gian tham gia công tác để tính thâm niên tăng ngày nghỉ phép năm
    tôi có đượctính luông khoảng thời gian liên tục ở các cơ quan cũ không?
     
    5324 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #129159   09/09/2011

    ttpthuy
    ttpthuy
    Top 100
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/02/2011
    Tổng số bài viết (454)
    Số điểm: 3284
    Cảm ơn: 96
    Được cảm ơn 200 lần


    Chỉ tính thâm niên làm việc liên tục tại 1 cty thôi. Khi bạn chuyển cty mới, làm sao muốn công ty mới phải cho bạn cộng thâm niên phép được khi bạn chưa làm được bao lâu ở Cty họ? Mình copy điều 27 bộ luật lao động để bạn tham khảo nhé.

    Điều 75

    Số ngày nghỉ hàng năm được tăng thêm theo thâm niên làm việc tại một doanh nghiệp hoặc với một người sử dụng lao động, cứ năm năm được nghỉ thêm một ngày.

     
    Báo quản trị |  
  • #129177   09/09/2011

    Cám ơn bạn. Nhưng trường hợp của tôi là cơ quan hành chính sự nghiệp, nếu như tôi chuyển công tác thì sẽ được tính luôn, nhưng tôi lại xin nghỉ hẳn ở cơ quan cũ, giữ nguyên các chế độ và thi tuyển công chức vào cơ quan mới.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-