DanLuat 2015

Cách tính giờ tiêu chuẩn nhà giáo

Chủ đề   RSS   
  • #220113 15/10/2012

    pbc123

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/07/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cách tính giờ tiêu chuẩn nhà giáo

    Tôi xin hỏi cách tính giờ tiêu chuẩn đối với nhà giáo như sau có đúng không:

    Tôi chuyển về công tác tại TT GDTX từ tháng 1, thời gian biên chế năm học là từ tháng 9 đến hết tháng 8.

    TT tính giờ dạy tiêu chuẩn của tôi như sau:

    Giờ tiêu chuẩn 1 tuần 17 tiết, giờ tiêu chuẩn 1 năm = 17x37 =629.=> giờ tiêu chuẩn cho 1 tháng trong thời gian giảng dạy (9 tháng <=> 37 tuần) là: 629/9 =69,9 giờ.

    Giờ tiêu chuẩn của tôi là : 8x69,9 =559 tiết

    Xin hỏi các luật sư tư vấn cho là cách tính trên có hợp luật không?

     
    7783 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #220327   16/10/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Lại một bài viết theo kiểu trả lời tùy tiện không có cơ sở pháp lý của LS Tòng, bó tay với LS rồi.

    @ : Thời gian làm việc của giáo viên phổ thông được quy định ở Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT. Do bạn không cho biết rõ bạn đang dạy tiểu học hay trung học, tôi xin trích dẫn quy định ra đây để bạn tham khảo và đối chiếu với trường hợp của mình

    Điều 5. Thời gian làm việc, thời gian nghỉ hằng năm

    1. Thời gian làm việc của giáo viên tiểu học trong năm học là 42 tuần, trong đó:

    a) 35 tuần dành cho việc giảng dạy và các hoạt động giáo dục theo quy định về kế hoạch thời gian năm học.

    b) 05 tuần dành cho học tập, bồi dưỡng nâng cao trình độ.

    c) 01 tuần dành cho việc chuẩn bị năm học mới.

    d) 01 tuần dành cho việc tổng kết năm học.

    2. Thời gian làm việc của giáo viên trung học cơ sở và trung học phổ thông trong năm học là 42 tuần, trong đó:

    a) 37 tuần dành cho việc giảng dạy và hoạt động giáo dục theo quy định về kế hoạch thời gian năm học.

    b) 03 tuần dành cho học tập, bồi dưỡng nâng cao trình độ.

    c) 01 tuần dành cho việc chuẩn bị năm học mới.

    d) 01 tuần dành cho việc tổng kết năm học.

    3. Thời gian nghỉ hằng năm của giáo viên gồm: nghỉ hè, nghỉ tết âm lịch, nghỉ học kỳ và các ngày nghỉ khác, cụ thể như sau:

    a) Thời gian nghỉ hè của giáo viên thay cho nghỉ phép hằng năm là 02 tháng, được hưởng nguyên lương và các phụ cấp (nếu có);

    b) Thời gian nghỉ tết âm lịch, nghỉ học kỳ theo quy định của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo;

    c) Các ngày nghỉ khác theo quy định của Bộ Luật lao động.

    Căn cứ kế hoạch năm học, quy mô, đặc điểm, điều kiện cụ thể của từng trường, Hiệu trưởng bố trí thời gian nghỉ hằng năm cho giáo viên một cách hợp lý theo đúng quy định.

    Điều 6. Định mức tiết dạy

    Định mức tiết dạy là số tiết lý thuyết hoặc thực hành của mỗi giáo viên phải giảng dạy trong một tuần, cụ thể như sau:

    1. Định mức tiết dạy của giáo viên tiểu học là 23 tiết, giáo viên trung học cơ sở là 19 tiết, giáo viên trung học phổ thông là 17 tiết;

    2. Định mức tiết dạy của giáo viên trường phổ thông dân tộc nội trú là 17 tiết ở cấp trung học cơ sở, 15 tiết ở cấp trung học phổ thông;

    Định mức tiết dạy của giáo viên trường phổ thông dân tộc bán trú là 21 tiết ở cấp tiểu học, 17 tiết ở cấp trung học cơ sở;

    Định mức tiết dạy của giáo viên trường, lớp dành cho người tàn tật, khuyết tật là 21 tiết đối với giáo viên ở cấp tiểu học, 17 tiết đối với giáo viên ở cấp trung học cơ sở.

    3. Giáo viên làm Tổng phụ trách Đội Thiếu niên tiền phong Hồ Chí Minh trường hạng I dạy 2 tiết một tuần, trường hạng II dạy 1/3 định mức tiết dạy, trường hạng III dạy 1/2 định mức tiết dạy của giáo viên cùng cấp học. Việc phân hạng các trường phổ thông theo quy định hiện hành.

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    nguyenkhanhchinh (16/10/2012)

0 Thành viên đang online
-