DanLuat 2015

cách tính giá bán đã bao gồm thuế tài nguyên, phí môi trường đối với cát san lấp

Chủ đề   RSS   
  • #292493 21/10/2013

    HIencong

    Female
    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    cách tính giá bán đã bao gồm thuế tài nguyên, phí môi trường đối với cát san lấp

    em muốn hỏi công ty em  tại Thanh Hóa bán cát san lấp với giá chưa bao gồm thuế Tài nguyên, phí môi trường , thuế GTGT là 70.000đ/m3. Vậy cho em hỏi nếu tính cả phí TN, thuế MT và  thuế giá trị thì giá xuất hóa đơn cho bên bán là bao nhiêu ạ?

     

    Cập nhật bởi HIencong ngày 21/10/2013 09:25:53 SA thêm ý
     
    12201 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #294120   29/10/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    1. Thuế tài nguyên:

    Bạn xem tại Luật thuế tài nguyên Điều 7 về mức thuế suất, 

    Đá, trừ đá nung vôi và sản xuất xi măng; sỏi; cát, trừ cát làm thủy tinh

    5 - 15%

    Điều 6. Giá tính thuế

    1. Giá tính thuế tài nguyên là giá bán đơn vị sản phẩm tài nguyên của tổ chức, cá nhân khai thác chưa bao gồm thuế giá trị gia tăng.

    2. Trường hợp tài nguyên chưa xác định được giá bán thì giá tính thuế tài nguyên được xác định theo một trong những căn cứ sau:

    a) Giá bán thực tế trên thị trường khu vực của đơn vị sản phẩm tài nguyên cùng loại nhưng không thấp hơn giá tính thuế do Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương (sau đây gọi chung là Ủy ban nhân dân cấp tỉnh) quy định;

    b) Trường hợp tài nguyên khai thác có chứa nhiều chất khác nhau thì giá tính thuế xác định theo giá bán đơn vị của từng chất và hàm lượng của từng chất trong tài nguyên khai thác nhưng không thấp hơn giá tính thuế do Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quy định.

    3. Giá tính thuế tài nguyên trong một số trường hợp được quy định cụ thể như sau:

    a) Đối với nước thiên nhiên dùng cho sản xuất thủy điện là giá bán điện thương phẩm bình quân;

    b) Đối với gỗ là giá bán tại bãi giao; trường hợp chưa xác định được giá bán tại bãi giao thì giá tính thuế được xác định căn cứ vào giá tính thuế do Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quy định;

    c) Đối với tài nguyên khai thác không tiêu thụ trong nước mà xuất khẩu là giá xuất khẩu;

    d) Đối với dầu thô, khí thiên nhiên, khí than là giá bán tại điểm giao nhận. Điểm giao nhận là điểm được thỏa thuận trong hợp đồng dầu khí mà ở đó dầu thô, khí thiên nhiên, khí than được chuyển giao quyền sở hữu cho các bên tham gia hợp đồng dầu khí..

    2. Phí bảo vệ môi trường:

    Bạn xem tại Nghị định 74/2011/NĐ-CP về phí bảo vệ môi trường đối với khai thác khoáng sản

     

    Số TT

    Loại khoáng sản

    Đơn vị tính

    Mức thu tối thiểu (đồng)

    Mức thu tối đa (đồng)

    A

    B

    C

    1

    2

    7

    Cát vàng

    m3

    3.000

    5.000

    8

    Cát làm thủy tinh

    m3

    5.000

    7.000

    9

    Các loại cát khác

    m3

    2.000

    4.000

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    tienvils (21/02/2014)

0 Thành viên đang online
-