DanLuat 2015

Cách tính chế độ trợ cấp thôi việc

Chủ đề   RSS   
  • #353038 29/10/2014

    Nguyetapple87

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/07/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cách tính chế độ trợ cấp thôi việc

    Xin được hỏi Luật sư!

    Hiện tại tôi đang hưởng trợ cấp thất nghiệp lần 1, tháng đầu tiên. Tôi đã đóng bảo hiểm đủ 24 tháng trước đó. Theo như trên quyết định là tôi sẽ được hưởng trong vòng 03 tháng. Vậy nếu trong thời gian tới tôi tìm được việc làm (ví dụ là ngày hôm nay 28/10), có HĐLĐ gửi về cơ quan LDTBXH nơi tôi đăng ký thất nghiệp thì tôi có được hưởng trợ cấp thất nghiệp của 02 tháng còn lại nữa hay không? Tôi có quyết định thôi việc từ tháng 07/2014, đến tháng 09/2014 tôi mới đăng ký TN.

    Cảm ơn Luật sư đã chia sẻ!

     
    1640 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #354418   05/11/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn!
     
    Trường hợp của bạn rơi  vào một trong các trường hợp chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp theo quy định tại khoản 1 Điều  87 Luật bảo hiểm xã hội: người đang hưởng trợ cấp thất nghiệp chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp trong các trường hợp sau: b) có việc làm.
    Khi bạn có công việc mới, bạn sẽ được hưởng khoản trợ cấp 1 lần bằng giá trị còn lại của TCTN trong hai tháng chưa nhận theo quy định tại khoản 2 Điều 87 luật bảo hiểm xã hội.: 2. Các trường hợp chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp quy định tại điểm b và điểm c khoản 1 Điều này sẽ được hưởng khoản trợ cấp một lần bằng giá trị còn lại của trợ cấp thất nghiệp quy định tại Điều 82 của Luật này.
     
    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-