Cách lập đơn đề nghị mua hoá đơn của cơ quan thuế

Chủ đề   RSS   
  • #163549 07/02/2012

    thoannt
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/06/2011
    Tổng số bài viết (142)
    Số điểm: 2221
    Cảm ơn: 23
    Được cảm ơn 5 lần


    Cách lập đơn đề nghị mua hoá đơn của cơ quan thuế

    Em chào mọi người, mọi người cho em hỏi về cách lập đơn đề nghị mua hoá đơn với ạ:

    Tháng 4/2011 bên em có huỷ 1 quyển HĐ, sau đó bên em ngừng sử dụng đến bây giờ lại tiếp tục mua HĐ thì các số liệu trong đơn đề nghị mua HĐ sẽ là số liệu của quyển HĐ đã huỷ tháng 4/2011 hay để trống ạ?
    Nếu lấy số liệu của quyển HĐ đã huỷ thì điền như thế nào? ( trong quyển HĐ đó bên em sử dụng 6 tờ, ghi sai 2 tờ vẫn còn nguyên 3 liên và xé 42 tờ )

    Em xin cảm ơn ạ!
     
    15801 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #163551   07/02/2012

    thoannt
    thoannt
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/06/2011
    Tổng số bài viết (142)
    Số điểm: 2221
    Cảm ơn: 23
    Được cảm ơn 5 lần


    Em xin bổ sung thêm là năm 2011 bên em ko sử dụng tờ nào nghĩa là đầu năm 2011 có 42 tờ chưa sử dụng thì đến tháng 4/2011 đã xé toàn bộ 42 tờ này, những tờ đã sử dụng  và ghi sai là từ năm 2010 trở về trước. 
     
    Báo quản trị |  
  • #163596   07/02/2012

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2736 lần


    Em cần trình bày rõ ràng, mạch lạc.

    Toàn bộ hóa đơn mà bên em đã mua của CQ Thuế, phát hành theo Thông Tư 120/2002/TT-BTC sử dụng hết 31/03/2011. Những số hóa đơn nào chưa sử dụng thì phải thực hiện hủy theo quy định tại Điều 27 - TT 153/2010/TT-BTC.

    Sau đó, Đơn vị em thuộc TH vẫn được mua hóa đơn tại CQ Thuế thì làm đơn xin mua hóa đơn theo mẫu biểu mới quy định tại Phụ Lục đính kèm theo TT 153/2010/TT-BTC và sử dung, quản lý, báo cáo THSDHĐ theo quy định của TT 153/2010/TT-BTC.

    Khi thực hiện hủy các hóa đơn đã mua của CQ Thuế phát hành theo TT 120/2002/TT-BTC, đã gửi thông báo hủy cho CQ Thuế.

    Số dư đầu kỳ trên Đơn Xin mua hóa đơn là 0.

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #163793   08/02/2012

    thoannt
    thoannt
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/06/2011
    Tổng số bài viết (142)
    Số điểm: 2221
    Cảm ơn: 23
    Được cảm ơn 5 lần


    Em cảm ơn chị BV, chị ơi chị cho em hỏi thêm là theo quy định bây giờ thì chỉ phải nộp báo cáo tình hình sử dụng HĐ theo quý, không phải nộp báo cáo gì nữa đúng ko ạ? Bên em bị phạt nhiều về HĐ nên em muốn hỏi lại cho yên tâm ạ. Mong chị giúp. Em cảm ơn chị nhiều.
     
    Báo quản trị |  
  • #163852   08/02/2012

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2736 lần


    thoannt viết:
    Em cảm ơn chị BV, chị ơi chị cho em hỏi thêm là theo quy định bây giờ thì chỉ phải nộp báo cáo tình hình sử dụng HĐ theo quý, không phải nộp báo cáo gì nữa đúng ko ạ? Bên em bị phạt nhiều về HĐ nên em muốn hỏi lại cho yên tâm ạ. Mong chị giúp. Em cảm ơn chị nhiều.

    Nộp báo cáo theo Quý em nhé !
    Không phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn Năm. Kể từ năm 2011.

    Trích tại TT153/2010/TT-BTC hướng dẫn thi hành NĐ51/2010/NĐ-CP quy định về hóa đơn :

    Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn

    Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #163908   08/02/2012

    thoannt
    thoannt
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/06/2011
    Tổng số bài viết (142)
    Số điểm: 2221
    Cảm ơn: 23
    Được cảm ơn 5 lần


    Em cảm ơn chị BV nhiều nhé.
     
    Báo quản trị |