Cách điều chỉnh năm sinh trên hợp đồng lao động

Chủ đề   RSS   
  • #176167 04/04/2012

    co_nhang

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/04/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Cách điều chỉnh năm sinh trên hợp đồng lao động

    chào chú Hiệp!
     Chú cho con hỏi muốn điều chỉnh năm sinh trên hợp đồng lao động thị phải làm gì? có mấu điều chỉnh
    hợp đồng không? con nhờ chú giải đáp dùm? cảm ơn chú nhiều

     
    4369 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #176346   05/04/2012

    luatsudoviethai
    luatsudoviethai
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:29/03/2012
    Tổng số bài viết (598)
    Số điểm: 3242
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 202 lần


    Chào bạn!
    Năm sinh trên hợp đồng lao động mà sai, bạn có thể trực tiếp liên hệ với người sử dụng lao động để yêu cầu họ sửa đổi lại. Vấn đề này đơn giản thôi mà

    ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    CÔNG TY LUẬT HỢP DANH SƯ SỰ THẬT

    Chủ tịch Hội đồng thành viên

    Luật sư ĐỖ VIẾT HẢI

    ĐT: 0913233631 Email: Luatsuviethai@gmail.com

    Website: www.luatsuthat.vn

    Đ/c: số 12 ngõ 71, phố Nguyên Hồng, Đống Đa, Hà Nội.

    ĐT: 04. 62753561 Fax: 04. 62753591

     
    Báo quản trị |  
  • #177291   10/04/2012

    co_nhang
    co_nhang

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/04/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Điều chỉnh săm sinh

      Chào chú!
      Con đang có một bài tập mà chưa biết giải quyết thế nào, con nhờ chú tư vấn giúp con nha!
      Bài tập như sau: Giả sử bạn làm bên bộ phận tổ chức cán bộ của đơn vị, có đơn của nhân viên xin được điều chỉnh năm sinh trên hợp đồng cho đúng với năm sinh trên Hộ khẩu, Giấy khai sinh, Chứng minh thư để được cơ quan bảo hiểm điều chỉnh( Do khi ký hợp đồng nhân viên này ghi nhầm năm sinh). Vậy bạn sẽ giải quyết trường hợp trên như thế nào? Thủ tục điều chỉnh ra sao?.
     Cảm ơn chú!
     
    Báo quản trị |  
  • #177339   10/04/2012

    luatsudoviethai
    luatsudoviethai
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:29/03/2012
    Tổng số bài viết (598)
    Số điểm: 3242
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 202 lần


    Chào cháu
       #ffffff; font-family: arial, 'lucida grande', helvetica, tahoma, verdana;">Điều 33 Bộ luật Lao động quy định trong quá trình thực hiện hợp đồng lao động, nếu bên nào có yêu cầu thay đổi nội dung hợp đồng thì phải báo cho bên kia biết trước ít nhất ba ngày. Việc thay đổi nội dung hợp đồng lao động có thể được tiến hành bằng cách sửa đổi, bổ sung hợp đồng lao động đã giao kết hoặc giao kết hợp đồng lao động mới.

    ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    CÔNG TY LUẬT HỢP DANH SƯ SỰ THẬT

    Chủ tịch Hội đồng thành viên

    Luật sư ĐỖ VIẾT HẢI

    ĐT: 0913233631 Email: Luatsuviethai@gmail.com

    Website: www.luatsuthat.vn

    Đ/c: số 12 ngõ 71, phố Nguyên Hồng, Đống Đa, Hà Nội.

    ĐT: 04. 62753561 Fax: 04. 62753591

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsudoviethai vì bài viết hữu ích
    co_nhang (10/04/2012)
  • #179102   17/04/2012

    co_nhang
    co_nhang

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/04/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho con hỏi hình thức sửa đổi năm sinh trong hợp đồng lao động như thế nào?Mình dùng phụ
     lục hợp đồng mới hay điều chỉnh ngay trên hợp đồng củ?Nếu điều chỉnh trrên hợp đồng củ thì điều chỉnh chổ nào?Hợp đồng lao động ở đây là hợp đồng lao động không xác định thời hạn.
     
    Báo quản trị |  
  • #179167   17/04/2012

    luatsudoviethai
    luatsudoviethai
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:29/03/2012
    Tổng số bài viết (598)
    Số điểm: 3242
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 202 lần


    Chào bạn
    Câu hỏi này tôi đã trả lời bạn ngày 10/4/2012

    ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    CÔNG TY LUẬT HỢP DANH SƯ SỰ THẬT

    Chủ tịch Hội đồng thành viên

    Luật sư ĐỖ VIẾT HẢI

    ĐT: 0913233631 Email: Luatsuviethai@gmail.com

    Website: www.luatsuthat.vn

    Đ/c: số 12 ngõ 71, phố Nguyên Hồng, Đống Đa, Hà Nội.

    ĐT: 04. 62753561 Fax: 04. 62753591

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư ĐỖ VIẾT HẢI - Trưởng văn phòng Luật sư Sự Thật - Đoàn Luật sư thành phố Hà Nộ

Địa chỉ: Số 12 Ngõ 71, Phố Nguyên Hồng, Đống Đa, Hà Nội - ĐT: 04. 62753561 - Fax: 04. 62753591

ĐT: 0913233631 - Email: Luatsuthat.vn@gmail.com