Cách đặt tên Hộ kinh doanh cá thể ?

Chủ đề   RSS   
  • #162179 30/01/2012

    truongvutvt

    Sơ sinh

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:10/10/2011
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 145
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cách đặt tên Hộ kinh doanh cá thể ?

    Tôi muốn mở 1 cửa hàng sửa chữa, mua bán máy vi tính, máy in. Tôi muốn đặt tên là " Trung tâm thương mại dịch vụ ABC" nhưng không biết có được không? Nếu được thì người đại diện cho trung tâm đó gọi là gì?
    Nhờ các luật sư tư vấn dùm !
     
    7638 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #167081   21/02/2012

    phamthanhtaimd
    phamthanhtaimd
    Top 150
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/11/2008
    Tổng số bài viết (437)
    Số điểm: 2279
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 92 lần


    Chào bạn!

    Dựa trên thông tin mà bạn cung cấp, chúng tôi xin được đưa ra quan điểm như sau:

    Theo khoản 2 Điều 5 Quyết định Số 1371/2004/QĐ-BTM ban hành ngày 24 tháng 9 năm 2004 của Bộ trưởng Bộ Thương mại quy định về việc ban hành Quy chế Siêu thị, trung tâm thương mại thì:

    2. Chỉ các cơ sở kinh doanh thương mại có đủ các tiêu chuẩn quy định tại Điều 3 (đối với Siêu thị) hoặc Điều 4 (đối với Trung tâm thương mại) của Quy chế này mới được đặt tên là Siêu thị hoặc Trung tâm thương mại.

    Như vậy, nếu không có đủ các tiêu chuẩn Trung tâm thương mại theo quy định tại Điều 4 Quyết định Số 1371/2004/QĐ-BTM ban hành ngày 24 tháng 9 năm 2004 của Bộ trưởng Bộ Thương mại quy định về việc ban hành Quy chế Siêu thị, trung tâm thương mại thì bạn không thể đặt tên cửa hàng của mình là Trung tâm thương mại.

               Trân trọng!

    Luật sư-Thạc sỹ luật học Phạm Thành Tài

    - Giám đốc Công ty luật Phạm Danh – Đoàn luật sư TP Hà Nội.

    ĐC: Tầng 1, Nhà C, Đền Lừ 1, quận Hoàng Mai, HN.

    ĐT: 04.36342301/0913378662 - 0904883477

    Email: pttailawyer@yahoo.com/luatphamdanh@gmail.com

    Web: http://luatphamdanh.net/luatsuhonnhan.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS-Th.S luật học Phạm Thành Tài - Giám đốc Công ty luật Phạm Danh – Đoàn luật sư TP Hà Nội.

ĐC: 18, Lô3, Đền Lừ 1, quận Hoàng Mai, HN - Web: http://luatphamdanh.net

ĐT: 04.36342301/0913378662 - 0904883477 - Email: pttailawyer@yahoo.com/lsphamtai@luatphamdanh.net