DanLuat 2015

Các phụ cấp miễn thuế TNCN

Chủ đề   RSS   
  • #254432 11/04/2013

    rkforever

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2013
    Tổng số bài viết (20)
    Số điểm: 385
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 2 lần


    Các phụ cấp miễn thuế TNCN

     

    Kính chào Luật sư!

    em có 1 thắc mắc mong luật sư tư vấn giúp em ạ. Theo  Thông tư 62_2009_BTC : Điều 1 Phần 2: " f. Đối với khoản khoán chi văn phòng phẩm, công tác phí, điện thoại, trang phục,... không tính vào thu nhập chịu thuế nếu mức khoán chi phù hợp với quy định của Nhà nước hiện hành". Công ty em là thuộc loại hình cty TNHH 1 thành viên, em muốn hỏi mức phù hợp với quy định nhà nước hiện hành là bao nhiêu ạ? em có tìm trong các thông tư mà không thấy. em cám ơn ạ!Kính chào Luật sư!

     

     
    4179 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #255011   13/04/2013

    mrvanthuc
    mrvanthuc
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2009
    Tổng số bài viết (835)
    Số điểm: 12256
    Cảm ơn: 156
    Được cảm ơn 763 lần
    Moderator

     

    rkforever viết:

     

     

    Kính chào Luật sư!

    em có 1 thắc mắc mong luật sư tư vấn giúp em ạ. Theo  Thông tư 62_2009_BTC : Điều 1 Phần 2: " f. Đối với khoản khoán chi văn phòng phẩm, công tác phí, điện thoại, trang phục,... không tính vào thu nhập chịu thuế nếu mức khoán chi phù hợp với quy định của Nhà nước hiện hành". Công ty em là thuộc loại hình cty TNHH 1 thành viên, em muốn hỏi mức phù hợp với quy định nhà nước hiện hành là bao nhiêu ạ? em có tìm trong các thông tư mà không thấy. em cám ơn ạ!Kính chào Luật sư!

     

     

    1. Trang phục 5.000.000đ/năm xem ở thông tư123/2012/TT-BTC ngày 27/07/2012.

    2. Công tác phí xem ở thông tư97/2010/TT-BTC ngày 06/07/2010, Thông tư102/2012/TT-BTC ngày 21/06/2012

    3. Điện thoại xem ở quyết định179/2002/QĐ-TTg ngày 16/12/2002

    4. VPP thường theo khoán chi của DN chứ chưa thấy văn bản chính thống của nhà nước( anh chị nào có up lên cho bà con nhé)

     

     

    Cập nhật bởi mrvanthuc ngày 13/04/2013 09:19:39 CH

    Nhận dọn dẹp sổ sách kế toán, báo cáo thuế, báo cáo tài chính,tư vấn kế toán, tư vấn thuế tại TPHCM và các tỉnh liền kề với giá vô cùng hấp dẫn. Quý DN có nhu cầu liên hệ : Văn Thức - ĐT 0909.837.702 - 0988.543.342

    Facebook: https://www.facebook.com/mrvanthuc1979

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn mrvanthuc vì bài viết hữu ích
    ntdieu (13/04/2013)

0 Thành viên đang online
-