Các khoản chi phí mua bánh trung thu tặng khách hàng.

Chủ đề   RSS   
  • #290308 08/10/2013

    kimhue92

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/10/2013
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Các khoản chi phí mua bánh trung thu tặng khách hàng.

    Chào Luật Sư!

    Tôi muốn hỏi các khoản chi phí mua bánh trung thu tặng khách hàng có được xem là chi phí hợp lý để khấu trừ thuế GTGT không ạ?

     

     
    5346 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #290578   09/10/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32718
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1140 lần


    Theo hướng dẫn tai Thông tư 06/2012/TT-BTC có quy định như sau:

    Điều 7. Thu nhập khác

    Thu nhập khác là các khoản thu nhập chịu thuế trong kỳ tính thuế mà khoản thu nhập này không thuộc các ngành, nghề lĩnh vực kinh doanh ghi trong đăng ký kinh doanh của doanh nghiệp. Thu nhập khác bao gồm các khoản thu nhập sau:

    15. Quà biếu, quà tặng bằng tiền, bằng hiện vật; thu nhập nhận được bằng tiền, bằng hiện vật từ khoản hỗ trợ tiếp thị, hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán, thưởng khuyến mại và các khoản hỗ trợ khác.

    Như vậy chi phí quà tặng thì ko đựơc trừ thuế khi tính thuế TNDN nha

     
    Báo quản trị |