DanLuat 2015

Các cơ quan nhà nước nào không được thuê dịch vụ bảo vệ thường xuyên,lâu dài ?

Chủ đề   RSS   
  • #303301 20/12/2013

    hoaca388

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/12/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Các cơ quan nhà nước nào không được thuê dịch vụ bảo vệ thường xuyên,lâu dài ?

    Tôi có đọc qua nghị định 06/2013/Nd-CP nhưng vận không rõ cụ thể là các cơ quan,tổ chức nào không được thuê dịch vụ bảo vệ thường xuyên, lâu dài ? 

     
    3140 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #303312   20/12/2013

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Vấn đề bạn hỏi năm ngay tại Điều 2 của Nghị định ấy.

    Điều 2. Đối tượng áp dụng

    Nghị định này áp dụng đối với cơ quan, doanh nghiệp Việt Nam; doanh nghiệp, tổ chức nước ngoài hoạt động trên lãnh thổ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam và cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan đến hoạt động bảo vệ cơ quan, doanh nghiệp. Các cơ quan, doanh nghiệp do Công an nhân dân và Quân đội nhân dân quản lý không thuộc đối tượng áp dụng của Nghị định này.

    Như vậy, các cơ quan, doanh nghiệp do Công an nhân dân và Quân đội nhân dân quản lý thì không dược thuê dịch vụ bảo vệ thường xuyên, lâu dài.

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #303316   20/12/2013

    hoaca388
    hoaca388

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/12/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thanks bác,có 1 số cơ quan không được thuê dịch vụ bảo vệ thường xuyên thì cụ thể là các đơn vị nào ? " Dịch vụ bảo vệ thường xuyên " được hiểu như thế nào ? Có phải là những cty dịch vụ bảo vệ không ? Các công ty thuộc dạng Cty trách nhiệm hữu hạn 1 thành viên nhà nước có được phep thuê dịch vụ bảo vệ bên ngoài không ?

     
    Báo quản trị |