Cá nhân cho thuê bất động sản mà không phải do đầu tư dự án bất động sản để kinh doanh là như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #497592 23/07/2018

    dothucdoannghi

    Female
    Mầm

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:20/09/2016
    Tổng số bài viết (23)
    Số điểm: 640
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 1 lần


    Cá nhân cho thuê bất động sản mà không phải do đầu tư dự án bất động sản để kinh doanh là như thế nào?

    Điều 5 Nghị định 76/2015/NĐ-CP ngày 10/09/2015 quy định tổ chức, hộ gia đình, cá nhân bán, chuyển nhượng, cho thuê, cho thuê mua bất động sản quy mô nhỏ, không thường xuyên bao gồm các trường hợp sau:

    “1. Tổ chức, hộ gia đình, cá nhân bán, chuyển nhượng, cho thuê, cho thuê mua bất động sản mà không phải do đầu tư dự án bất động sản để kinh doanh và trường hợp hộ gia đình, cá nhân bán, chuyển nhượng, cho thuê, cho thuê mua bất động sản do đầu tư dự án bất động sản để kinh doanh nhưng dự án có tổng mức đầu tư dưới 20 tỷ đồng (không tính tiền sử dụng đất)

    Theo mọi người hiểu thì cá nhân cho thuê bất động sản mà không phải do đầu tư dự án bất động sản để kinh doanh là như thế nào ạ?

     
    1367 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận