DanLuat 2015

:: Cá nhân chế tạo tên lửa rocket có vi phạm pháp luật không????

Chủ đề   RSS   
  • #199952 10/07/2012

    quanghung12
    Top 500
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/04/2011
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 4399
    Cảm ơn: 110
    Được cảm ơn 18 lần


    :: Cá nhân chế tạo tên lửa rocket có vi phạm pháp luật không????

    mình thấy trên trang này: http://www.youtube.com/watch?v=8b6cYAiwvY4

     

    hoặc trang này: http://rocket.giaidap.info/forum

    có thấy chỉ rất nhiều công thức chế tạo thuốc phóng tên lửa. Vậy các anh chị cho em hỏi em mua thuốc đó về chế 1 quả rocket ra sông phóng nghịch thì có bị vi phạm pháp luật ko?

    em xin cảm ơn.

     
    6201 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #200058   10/07/2012

    thanhlaw.phamlhn
    thanhlaw.phamlhn
    Top 150
    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/12/2011
    Tổng số bài viết (358)
    Số điểm: 2095
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 131 lần


     

    Chào em. Hành vi tự chế tạo  rocket của em có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự về tội chế tạo, tàng trữ, vận chuyển, sử dụng, mua bán trái phép hoặc chiếm đoạt vật liệu nổ quy định tại Điều 232 BLHS. Vì vậy em không nên chế tạo để phóng nghịch, bởi không chỉ nguy hiểm cho em, cả những người khác và còn có thể bị truy cứu TNHS nữa.

    Mong em tìm được những trò chơi lành mạnh, bổ ích.

    http://danluat.thuvienphapluat.vn/thanh-vien/thanhlaw.phamlhn

    Mobile: 0123 943 7763

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhlaw.phamlhn vì bài viết hữu ích
    quanghung12 (10/07/2012)
  • #200060   10/07/2012

    quanghung12
    quanghung12
    Top 500
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/04/2011
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 4399
    Cảm ơn: 110
    Được cảm ơn 18 lần


    cảm ơn anh,

    nhưng nếu em cạo lấy cái thuốc ở đầu que diêm rồi nhồi vào trong rocket để phóng thì có bị phạm pháp ko?

    vì thuốc ở đầu que diêm là thuốc cháy bán trên thị trường, nếu bị cấm thì nhà nước đã cấm bán diêm rồi?????

    cảm ơn anh,

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-