DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Bồi thường thiệt hại ngoài hợp đồng có yếu tố nước ngoài

(AnCTU)

Chào Luật sư,

Con xin hỏi một số nội dung liên quan vấn đề bồi thường thiệt hại ngoài hợp đồng có yếu tố nước ngoài.

Khoản 1 Điều 687 BLDS năm 2015 cho phép các bên thỏa thuận chọn luật áp dụng nhưng không quy định thời điểm tiến hành thỏa thuận và hình thức của việc thỏa thuận. Như vậy, thời điểm thỏa thuận là khi xuất hiện sự kiện làm phát sinh thiệt hại và việc thỏa thuận được thực hiện một cách chắc chắn bằng văn bản phải không ạ?

Đây là quan điểm của con và hiện tại vẫn chưa tìm thấy văn bản hướng dẫn cũng như hiệp định tương trợ tư pháp có đề cập vấn đề này.

Con mong nhận được ý kiến đóng góp của Luật sư ạ

  •  4361
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…