Bồi thường nhà sàn trên sông

Chủ đề   RSS   
  • #64776 21/10/2010

    prickly

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:26/12/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bồi thường nhà sàn trên sông

    Xin luật sư cho biết khi nhà nước thu hồi đất thì phần nhà sàn của hộ dân cất trên sông (sông lớn, không ảnh hưởng đến dòng chảy hay giao thông đường thủy) thì được tính bồi thường, hỗ trợ như thế nào?
     
    3446 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #64829   21/10/2010

    manhtamvt
    manhtamvt
    Top 200
    Lớp 2

    Phú Thọ, Việt Nam
    Tham gia:18/08/2010
    Tổng số bài viết (363)
    Số điểm: 3287
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 17 lần


    Theo #0070c0;">Điều 14 Nghị định 69 của Chính phủ, phải có các điều kiện quy định thì người đang sử dụng đất mới được nhà nước bồi thường khi thu hồi đất. Nhà cất trên sông hoặc hành lang đê là trái phép do vậy không được bồi thường, có thể được hỗ trợ tiền di chuyển việc hỗ trợ này do UBND tỉnh qui định.

    We can do !

     
    Báo quản trị |