DanLuat 2015

Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp trong đơn vị Hành chính sự nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #432352 01/08/2016

    hung1134586

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:28/06/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp trong đơn vị Hành chính sự nghiệp

    Xin chào luật sư! 

    Tôi đang công tác tại một đơn vị hành chính sự nhiệp của nhà nước, đơn vị tôi có bổ nhiệm 01 viên chức như sau:

    - Chức danh nghề nghiệp: Điều dưỡng hạng IV

    -Mã số (mã ngạch): V.08.05.13

    - Bậc: 2

    - Hệ số 2,06

    Tuy nhiên viên chức này khi vào đơn vị là điều dưỡng viên hệ cao đẳng nhưng khi được bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp thì được bổ nhiệm chức danh: Điều dưỡng hạng IV.

    Tôi xin hỏi luật suwlaf việc bổ nhiệm này có đúng hay không? và tại sao?

     

    Cập nhật bởi hung1134586 ngày 01/08/2016 02:58:01 CH sai chủ đề
     
    2164 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #438976   18/10/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Bạn xem trong Thông tư liên tịch 26/2015/TTLT-BYT-BNV quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp điều dưỡng, hộ sinh, kỹ thuật y  nhé

    Điều 6. Điều dưỡng hạng IV - Mã số: V.08.05.13

    2. Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng:

    a) Tốt nghiệp trung cấp trở lên chuyên ngành điều dưỡng. Trường hợp tốt nghiệp trung cấp chuyên ngành hộ sinh hoặc y sĩ thì phải có chứng chỉ đào tạo chuyên ngành điều dưỡng theo quy định của Bộ Y tế;

    b) Có trình độ ngoại ngữ bậc 1 trở lên theo quy định tại Thông tư s 01/2014/TT-BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam hoặc có chứng chỉ tiếng dân tộc đối với vị trí việc làm có yêu cầu sử dụng tiếng dân tộc;

    c) Có trình độ tin học đạt chun kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin cơ bản theo quy định tại Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT ngày 11 tháng 3 năm 2014 của Bộ Thông tin và Truyền thông quy định chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin.

     
    Báo quản trị |  
  • #439477   22/10/2016

    aisakataiga
    aisakataiga

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/10/2016
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Xin chào bạn. Với những thông tin đã được cung cấp từ bạn, tôi xin có một số ý kiến đóng góp.

    Căn cứ Điểm c Khoản 1 Điều 14 Thông tư liên tịch số 26/2015/TTLT-BYT-BNV quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp điều dưỡng, hộ sinh, kỹ thuật y:

    "Điều 14. Các trường hợp bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp

    1. Viên chức đã được bổ nhiệm vào các ngạch điều dưỡng theo quy định tại Quyết định số 41/2005/QĐ-BNV ngày 22 tháng 4 năm 2005 của Bộ trưởng Bộ Nội vụ về việc ban hành tiêu chuẩn nghiệp vụ các ngạch viên chức y tế điều dưỡng, nay được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp điều dưỡng quy định tại Thông tư liên tịch này, như sau:

    [...]

    c) Bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp điều dưỡng hạng IV (mã số V.08.05.13) đi với viên chức hiện đang giữ ngạch điều dưỡng cao đẳng (mã số ngạch 16a.200) và ngạch điều dưỡng trung cấp (mã số ngạch 16b.121)."

    Viên chức của cơ quan bạn là điều dưỡng viên ngạch cao đẳng nên được bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp điều dưỡng hạng IV. Cơ quan bạn đã bổ nhiệm phù hợp theo quy định của pháp luật.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-