DanLuat 2015

bộ đội xuất ngũ

Chủ đề   RSS   
  • #351115 20/10/2014

    leechunhiu

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/10/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    bộ đội xuất ngũ

    E đang là bộ đội tết này ra quân. E tính về làm công an xã rồi đi học thêm lớp tại chức hoặc lớp từ xa nào đó! Mọi người cho e hỏi e nên học loại bằng j ạ?? Điều kiện gì để chuyển từ công an xã ra công an huyện (nhà e có gốc),có pải đi học hay chuyển thẳng ạ?? Cảm ơn mn
     
    1457 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #351122   20/10/2014

    khoathads
    khoathads
    Top 75
    Male
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/07/2010
    Tổng số bài viết (795)
    Số điểm: 7154
    Cảm ơn: 112
    Được cảm ơn 408 lần


    leechunhiu viết:
    E đang là bộ đội tết này ra quân. E tính về làm công an xã rồi đi học thêm lớp tại chức hoặc lớp từ xa nào đó! Mọi người cho e hỏi e nên học loại bằng j ạ?? Điều kiện gì để chuyển từ công an xã ra công an huyện (nhà e có gốc),có pải đi học hay chuyển thẳng ạ?? Cảm ơn mn

    Chào bạn!

    Theo như bạn nói thì không biết bạn đi "nghĩa vụ quân sự" hay "nghĩa vụ công an". Riêng đối với những người phục vụ trong công an nhân dân thì được hưởng chế độ chính sách sau:

    "Trích Nghị định 12/2007/NĐ-CP:
    Điều 8. Chế độ chính sách đối với công dân phục vụ có thời hạn trong Công an nhân dân  
    ...
    2. Trong thời gian phục vụ có thời hạn, hạ sĩ quan, chiến sĩ Công an nhân dân được xét thi tuyển vào các Trường Công an nhân dân, nếu trúng tuyển thì được vào học tại các Trường Công an nhân dân; hết thời hạn phục vụ được xét thi tuyển để chuyển sang chế độ phục vụ lâu dài trong lực lượng Công an nhân dân. Tiêu chuẩn, tỷ lệ hạ sĩ quan, chiến sĩ phục vụ có thời hạn được xét thi tuyển vào các Trường Công an nhân dân và chuyển sang chế độ phục vụ lâu dài trong lực lượng Công an nhân dân do Bộ trưởng Bộ Công an quy định.
    ..."
     
    Như vậy, bạn có thể "bằng cách nào đó" để được xét thi tuyển để chuyển sang chế độ lâu dài trong Công an nhân dân. Khi vào được biên chế thì bạn có thể tham gia học các lớp đào tạo nghiệp vụ hoặc học tại chức luật để có thể phục vụ lâu dài trong lực lượng này.
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn khoathads vì bài viết hữu ích
    leechunhiu (20/10/2014)