DanLuat 2015

Biên bản cam kết với chủ đầu tư hay với tất cả nhân công.

Chủ đề   RSS   
  • #120593 28/07/2011

    hoanghon0204

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/07/2011
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 200
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Biên bản cam kết với chủ đầu tư hay với tất cả nhân công.

    Luật sư cho tôi xin hỏi một vấn đề sau ạ:
    + Công ty tôi có thuê một nhóm chuyên gia về tư vấn. Hàng tháng công ty tôi trả 500.000 cho mỗ người, vầycông ty tôi có phải khấu trừ10% không ạ và cánh tính như thế nào.
    + Thứ hai là công ty tôi thuê một nhóm thi công xây dựng, Bản cam kết thu nhập công ty tôi ký với chủ thầu hay với tất cả nhân công trong trường hợp thu nhập của họ không quá 48tr/1năm.
    + Thứ ba là bản danh sách thuê nhân công hoặc chuyên gia có cần bắt buộc phải đóng dấu nơi chủ nhóm đăng ký cư trú không ạ?
    Tôi chân thành cảm ơn.
    Cập nhật bởi hoanghon0204 ngày 28/07/2011 02:50:04 CH
     
    7753 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #120963   30/07/2011

    lsbuicongthanh
    lsbuicongthanh
    Top 75
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2009
    Tổng số bài viết (619)
    Số điểm: 4004
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 165 lần


    1. Chào bạn!
    2. 1. Theo quy định tại Điều 5, Thông tư số 62/2009/TT-BTC thì trường hợp bạn nêu ra nếu là thuê theo thời vụ (hợp đồng dưới hoặc bằng 3 tháng) thì phải khấu trừ thuế là 10%, (nếu họ cam kết có thu nhập <48 tr/ năm, cam kết bằng mẫu 23 tại Thông tư số 62/2009/TT-BTC thì không khấu trừ 10%); nếu hợp đồng trên 3 tháng thì thực hiện tạm khấu trừ thuế theo Biểu luỹ tiến từng phần tính trên thu nhập tháng mà không khấu trừ 10%.
    3. 2. Bảng cam kết thu nhập không quá 48 triệu/1 năm theo biểu mẫu 23 của Thông tư số 62/2009/TT-BTC do từng người lao động kê khai, ký tên và nộp cho công ty và họ chịu trách nhiệm đối với bản cam kết này.
    4. 3. Việc thuê nhân công hoặc chuyên gia chỉ cần ký hợp đồng lao động là đủ rồi.
    5. Trân trọng!
     
    Báo quản trị |  
  • #121173   01/08/2011

    hoanghon0204
    hoanghon0204

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/07/2011
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 200
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vâng, tôi cảm ơn Luật sư đã chỉ giúp.
     
    Báo quản trị |  
  • #121728   03/08/2011

    hoanghon0204
    hoanghon0204

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/07/2011
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 200
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Luât sư cho tôi xin hỏi thêm là hợp đồng giao khoán chỉ cần ký với chủ nhóm hay với tất cả nhân công?
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-