Biên bản bàn giao giữa 2 CEO (người đại diện pháp luật)?

Chủ đề   RSS   
  • #565247 24/12/2020

    Biên bản bàn giao giữa 2 CEO (người đại diện pháp luật)?

    Công ty CP Đầu tư nước Tân hiệp có sự thay đổi Giám đốc (cũng là người đại diện pháp luật).

    Luật sư vui lòng tư vấn giúp công ty làm Biên bản bàn giao giữa 2 Giám đốc như thế nào là đúng, đủ theo qui định của Pháp luật.

    Trân trọng cám ơn!

     
    600 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tanhiepco vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (25/12/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #565430   27/12/2020

    nhatgiabao
    nhatgiabao
    Top 150
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/04/2017
    Tổng số bài viết (462)
    Số điểm: 2912
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 97 lần


    Trường hợp có sự thay đổi người đại diện theo pháp luật, công ty phải nhanh chóng thực hiện đăng ký thay đổi người đại diện theo pháp luật với Phòng đăng ký kinh doanh nơi công ty đặt trụ sở trong thời hạn 10 ngày, kể từ ngày có sự thay đổi. (Khoản 2 Điều 31 Luật Doanh nghiệp 2014)

    Thành phần hồ sơ:

    1. Thông báo thay đổi người đại diện theo pháp luật (mẫu Phụ lục II-2 ban hành kèm theo Thông tư 02/2019/TT-BKHĐT);

    2. Quyết định của chủ sở hữu về việc thay đổi người đại diện theo pháp luật;

    3. Bản sao hợp lệ một trong các giấy tờ chứng thực cá nhân của người bổ sung, thay thế làm đại diện theo pháp luật của công ty và người được ủy quyền thực hiện thủ tục (nếu có):

    - Đối với công dân Việt Nam: Thẻ căn cước công dân hoặc Chứng minh nhân dân hoặc Hộ chiếu Việt Nam còn hiệu lực.

    - Đối với người nước ngoài: Hộ chiếu nước ngoài hoặc giấy tờ có giá trị thay thế hộ chiếu nước ngoài còn hiệu lực.

    4. Văn bản ủy quyền cho người đi nộp hồ sơ và nhận kết quả nếu không phải là người đại diện theo pháp luật. Văn bản này không bắt buộc phải công chứng, chứng thực.

    Nơi nộp hồ sơ: Phòng Đăng ký kinh doanh - Sở Kế hoạch và Đầu tư nơi công ty đặt trụ sở chính.

    Thời hạn giải quyết: Trong thời hạn 03 (ba) ngày làm việc, kể từ khi nhận đủ hồ sơ hợp lệ.

    Đối với biên bản bàn giao là biên bản nội bộ của doanh nghiệp. Do đó, hiện nay pháp luật không có quy định về việc điều chỉnh nội dung trong Biên bản bàn giao mà tùy vào công việc, tài liệu, hồ sơ, trang thiết bị  thực tế của người đại diện theo pháp luật được doanh nghiệp cung cấp mà các bên thực hện ghi rõ những mục này vào biên bản bàn giao.

    Bảo Bảo

     
    Báo quản trị |