DanLuat 2015

Bị mất bằng tốt nghiệp THPT

Chủ đề   RSS   
  • #401000 30/09/2015

    mafiav

    Sơ sinh

    Quảng Ngãi, Việt Nam
    Tham gia:30/09/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bị mất bằng tốt nghiệp THPT

    . em bị mất học bạ cần làm lại. mọi người cho e hỏi, e có hộ khẩu ở quảng ngãi nhưng năm cuối cấp e lại học ở đăk lăk, hiện tại thì e đang học đại học ở tp.hcm . như vậy thì e làm giấy xác nhận ở công an xã nơi nào tiện nhất ạ. thank mọi người.

     
    3599 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #401036   30/09/2015

    caythongnoel
    caythongnoel
    Top 50
    Male
    Lớp 11

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:29/05/2011
    Tổng số bài viết (1547)
    Số điểm: 15623
    Cảm ơn: 224
    Được cảm ơn 494 lần
    Moderator

    Chào bạn,

    Bạn xem mình còn học bạ photo nào không? Nếu còn thì bạn cầm về Sở giáo dục nơi bạn học cấp 3 để được hỗ trợ. Nếu không còn thì bạn phải hơi vất vả rồi, bạn cần về xin lại các trường bạn đã từng học để xin xác nhận bảng điểm. Sau đó cầm các giấy xác nhận đó lên Sở GD để được liên hệ giải quyết.

    Trân trọng!

    Điện thoại liên hệ: Nguyễn Văn Xuyên

    SĐT: 0913010679

     
    Báo quản trị |  
  • #465092   20/08/2017

    ksnb_ctr
    ksnb_ctr

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/11/2015
    Tổng số bài viết (57)
    Số điểm: 480
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 5 lần


    Theo quy định theo điều 31 thông tư 19/2015/TT-BGDĐT

    1. Bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc có giá trị sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác.

    2. Cơ quan, tổ chức tiếp nhận bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc thì không được yêu cầu xuất trình bản chính văn bằng, chứng chỉ để đối chiếu, trừ trường hợp có căn cứ về việc bản sao giả mạo, bất hợp pháp thì yêu cầu xuất trình bản chính để đối chiếu hoặc tiến hành xác minh, nếu thấy cần thiết

    Với trường hợp bạn bị mất học bạ gốc bạn liên hệ với trường nơi bạn theo học trường sẽ làm thủ tục cấp bản sao học bạ cho bạnCác bản sao này sẽ được nhà trường đóng dấu xác nhận sao y bản chính và có giá trị như bản chính,bạn có thể sử dụng bản sao này thay cho học bạ gốc.

     
    Báo quản trị |  
  • #466505   01/09/2017

    minhlong3110
    minhlong3110
    Top 500
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/03/2014
    Tổng số bài viết (248)
    Số điểm: 3490
    Cảm ơn: 84
    Được cảm ơn 124 lần


    Theo Điều 31 Thông tư 19/2015/TT-BGDĐT ban hành quy chế quản lý bằng tốt nghiệp trung học cơ sở, bằng tốt nghiệp trung học phổ thông, văn bằng giáo dục đại học và chứng chỉ của hệ thống giáo dục quốc dân, quy định:

    "Điều 31. Giá trị pháp lý của bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc

    1. Bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc có giá trị sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác.

    2. Cơ quan, tổ chức tiếp nhận bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc thì không được yêu cầu xuất trình bản chính văn bằng, chứng chỉ để đối chiếu, trừ trường hợp có căn cứ về việc bản sao giả mạo, bất hợp pháp thì yêu cầu xuất trình bản chính để đối chiếu hoặc tiến hành xác minh, nếu thấy cần thiết."


    Như vậy trường hợp của bạn thì các trường cấp 3 đều không thực hiện việc cấp lại học bạ, bằng tốt nghiệp gốc cho bạn, mà bạn có thể nhờ trường làm học bạ bản sao và có giá trị sử dụng thay cho bản chính. Bạn phải trực tiếp về nơi bạn học và tốt nghiệp cấp 3 để xin.

    Người đang làm, trời đang nhìn, pháp luật đang điều chỉnh

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-