DanLuat 2015

Bị lừa tiền khi nhờ mua laptop

Chủ đề   RSS   
  • #201992 19/07/2012

    botaynhoc

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:17/07/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bị lừa tiền khi nhờ mua laptop

     

     

     

    Hiện nay em đang là sinh viên học tại Tp HCM. cách đây 4 tháng em muốn mua laptop,1 người bạn của em nói là để nó mua giúp cho và mua rẻ hơn trong các tiệm lớn.Tại vì quen biết từ ở quê( Gia Lai) cho nên em mới đưa nó số tiền là 13 triệu.Nhưng sau khi đưa tiền thì tới giờ đã hơn 4 tháng rồi mà máy tính cũng không có mà tiền thì em đòi hoài không được.Nhà em cũng không giàu có gì,phải đi vay ngân hàng mới có được tiền để đưa cho em.Hiện giờ người đó không có ý định trả cho em,vậy thì em phải làm sao để lấy lại tiền đây?lúc em đưa tiền cho người đó có 1 bạn làm chứng ngoài ra em không còn bằng chứng gì nữa

    em có thể kiện được người đó không? người đó hiện cũng là sinh viên.

    khii kiện thì kiện ở thành phố hay là về gia Lai nơi người đó sống?

    em có thể nhờ trường người đó học can thiệp vào được không?

    em cảm ơn luật sư đã đọc.

     
    2241 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #202591   21/07/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14143
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 731 lần
    Lawyer

    Vì các bạn là bạn thân của nhau lại là đồng hương nữa, theo tôi không nên sớm đưa sự việc ra tòa án. Theo tôi bạn nên liên hệ, gặp và trao đổi với người đó trao đổi về nguyên nhân, lý do vì sao lại không mua laptop cho bạn, nếu không mua được thì đề nghị người đó hoàn trả lại tiền cho bạn. Tôi thấy số tiền không phải lớn lắm vì thế nên bình tĩnh giải quyết để nếu người đó đã tiêu hết thì có thể tạo cơ hội cho họ trả lại tiền cho bạn. Trường hợp người bạn không có ý định trả tiền cho bạn và muốn chiếm đoạt số tiền đó, thì bạn có quyền tố cáo người đó về hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản theo quy định tại Điều 139 BLHS. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869

0 Thành viên đang online
-