DanLuat 2015

Bị khởi tố theo khoản 2 Điều 255 có thể được hưởng án treo không

Chủ đề   RSS   
  • #345304 19/09/2014

    malaogia

    Sơ sinh

    Bắc Kạn , Việt Nam
    Tham gia:19/09/2014
    Tổng số bài viết (20)
    Số điểm: 430
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 0 lần


    Bị khởi tố theo khoản 2 Điều 255 có thể được hưởng án treo không

    Chào tất cả các anh, chị. em xin mọi người tư vấn giúp em, " Bị khởi tố theo khoản 2 Điều 255 có thể được hưởng án treo không ? " .

    Rất mong các anh, chị cho e lời giải thích. Thanks tất cả mọi người.

     
    8834 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #345309   19/09/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2006)
    Số điểm: 12771
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 744 lần
    Lawyer

    Khoản 2 Điều 255 là Tội Môi giới mại dâm, khung hình phạt của tội này là phạt tù từ 3 năm đến 10 năm.

    Việc áp dụng và cho hưởng án treo phải theo quy định tại Điều 60 Bộ luật hình sự là xử phạt không quá 3 năm tù ( bạn có thể vào www.luatdoanhgia.vn để xem về án treo). Do đó bị cáo phải được xử phạt dưới 3 năm tù mới xem xét cho hưởng án treo.

    Tuy nhiên khi xem xét và tổng hợp hình phạt theo điều 47 Bộ luật hình sự có thể xử phạt dưới mức mất nhất của khung hình phạt nhưng phải nằm trong khung liền kề của Điều luật. Do đó nếu khi quyết định hình phạt mà HDXX chuyển xuống còn dưới 3 năm đồng thời đủ các yếu tố như quy định tại Điều 60 Bộ luật Hình sự thì có thể được hưởng án treo. Bạn có thể vào www.luatdoanhgia.vn để xem các quy định của pháp luật có liên quan.

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #345401   19/09/2014

    malaogia
    malaogia

    Sơ sinh

    Bắc Kạn , Việt Nam
    Tham gia:19/09/2014
    Tổng số bài viết (20)
    Số điểm: 430
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 0 lần


    cám ơn luật sư

     

     
    Báo quản trị |  
  • #345475   19/09/2014

    malaogia
    malaogia

    Sơ sinh

    Bắc Kạn , Việt Nam
    Tham gia:19/09/2014
    Tổng số bài viết (20)
    Số điểm: 430
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 0 lần


    luật sư ơi cho em hỏi thêm 1 tí: Ví dụ người môi giới mại dâm cho gái bán dâm chưa đủ 18 tuôi nhưng quá trình khai báo người môi giới lại một mực khai là " Không biết cô ấy sinh năm bao nhiêu, không hỏi về tuổi và cũng không xem chứng minh nhân dân" như vậy có xử phạt người môi giới mại dâm theo khoản 2 Điều 255 được không ?

    Mong luật sư và mọi ngời trả lời thắc mắc giúp e. Thanks

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-