DanLuat 2015

Bị giam cà vẹt xe

Chủ đề   RSS   
  • #365234 28/12/2014

    kyogallado

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/12/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Bị giam cà vẹt xe

    Cách đây 2 năm mình bị CSGT giam cà vẹt xe vì lỗi vượt đèn đỏ ( k có tiền đóng phạt tại chổ). CSGT hẹn mình 1 tuần sau lên trụ sở giải quyết, nhưng do trong quá trình dọn nhà, mình k nhớ đã để ở đâu. Cách đây vài tháng mình vô tình tìm lại đc nhưng mình k có ý định đi lấy vì nghĩ là đã hết hạn. Cho mình hỏi là bây giờ mình muốn đi lấy có còn được không, có phải đóng thêm tiền phạt nào nữa không???

     

     
    6461 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #365319   29/12/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1085 lần


    Theo quy định tại Luật xử lý vi phạm hành chính thì trường hợp bạn nó rơi vào điểm này:

    Điều 74. Thời hiệu thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính

    1. Thời hiệu thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính là 01 năm, kể từ ngày ra quyết định, quá thời hạn này thì không thi hành quyết định đó nữa, trừ trường hợp quyết định xử phạt có hình thức xử phạt tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính, áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả thì vẫn phải tịch thu tang vật, phương tiện thuộc loại cấm lưu hành, áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả trong trường hợp cần thiết để bảo vệ môi trường, bảo đảm giao thông, xây dựng và an ninh trật tự, an toàn xã hội.

    2. Trong trường hợp cá nhân, tổ chức bị xử phạt cố tình trốn tránh, trì hoãn thì thời hiệu nói trên được tính kể từ thời điểm chấm dứt hành vi trốn tránh, trì hoãn.

    Về thời gian mà nói thì hết hiệu lực thi hành, nhưng họ vẫn còn giữ bằng lái của bạn, nên bạn liên hệ lại trên đó để xin lại, mà nếu để bị chứng minh là trốn tránh nộp phạt thì vẫn phải nộp mức xử phạt đã quy định

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    kyogallado (29/12/2014)
  • #365442   29/12/2014

    kyogallado
    kyogallado

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/12/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    V cho mình hỏi, là khi đi đóng phạt, mức phạt của mình sẽ được tính theo lúc đó ( nghị định 34) hay theo bây giờ ( nghị định 71) ???

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-